Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji katika VOA Express kutoka hapa Washington. Ni Machi 10 mwaka 2025. Bila shaka umeshafahamu ni nani anayezungumza wakati huu. Jina langu ni mkamiti kibayasi, na mimi nikiwa nimekwisha ja tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, katika siku hii nzuri kabisa ya Jumatatu, naitwa Sunday Shomari, nakukaribisha kwenye Express kama alivyosema mwenzangu mkamiti kibayasi. Tuko standby kupa vitu vizito, ikiwa e leo, basi ni saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Mambo ni mengi kwelikweli kweli. Tutaangalia mambo mengi yanavyoendelea hii leo. Kwenye barazani tunauliza, umeridhika na bei ya vyakula kwenye mfungo huu wa Ramadhani? Maoni mengi kwelikweli, na vilevile wametupatia nambari za simu kama tulivyowaomba. Basi tutakushirikisha msikilizaji pale wakati utakapofika kwa kupigia simu uweze kutoa maoni yako. Hali kadhalika tuna kipengele kile cha swali la leo ambalo huwa tunaliuliza kila siku kwenye mtandao wetu wa Facebook, nalo pia limepata majibu lukuki, tutasoma makadri tutakavyojaliwa pale tutakapofika kwenye kipengele cha swali la leo. Tutakuwa na habari za kimataifa tutakusomea, hali kadhalika VOA Express haikosi kwenda bila ya burudani ya muziki, na, maha, bila muziki ujasukuma gurudumu la Express, na ngoma zitaendelea kuwepo za kutosha kabisa hii leo. Miongoni mwao ni kibao tulia kinatoka kwake Darasa akishirikiana na Jay Melody na basi, msikilizaji, ni baadhi tu ya vibao hivyo ambavyo nimekupa dondoo, lakini kama tunavyofahamu, tuko katika mfungo, mfungo wa mwezi mtukufu, mtukufu wa Ramadhani. Hali kadhalika Wakristo na Kwaresima, bila shaka haswa. Basi haya yote yakiwa yanaendelea katika mwezi huu wa tatu, bei ya vyakula inaelezewa kwamba imepanda ah. Vyakula viko juu, hali kadhalika sukari pia nayo imepanda kutokana na kwamba watu wanatumia sukari kuweka katika kuweka ladha ya chakula kuwa kitamu zaidi pale wanapopika vyakula, kwa mfano tambi mm. spageti, muhogo, wanazi ukutiwa sukari pale hali kadhalika kaimati na kadhalika. Hivyo basi, moja kwa moja kutoka kule Tanzania, nimezungumza naye Karim, ni kijana, hali kadhalika ni baba wa watoto wawili, ni mkazi wa kule Tegeta, Dar es Salaam. Anaeleza kwamba bei ya vyakula imekuwa ni changamoto. Tusikie zaidi anachozungumza. Changamoto za kupanda kwa bei ya vyakula imekuwa ikitupatia athari kubwa kwa sisi kwa mwezi huu wa Ramadhani kwa sababu tunakuwa tunakosa kupata futari nzuri za kuweza kufuturu, wakati mtu amepata wasaa wa kufungua baada ya kuwa kwenye somo, kwa sababu kila kitu nakuta gharama kipo juu. Kwao inalazimika mtu almost siku tano nzima au kumi nzima kula chakula cha aina moja tu, kwa sababu ya kukizi ambayo kinakuwa kina, kina unafuu wa bei kutokana na vyakula vingine kupanda zaidi. Vyote vinapanda, lakini vingi vinapanda zaidi. Kwao mtu unakuwa unajikuta inapata changamoto ya kula chakula cha aina moja na familia, watoto wanaokuwa wanashinda na wasomo wanafunga, kwao ni changamoto kubwa sana, inatufikia sisi watu wa familia ambazo kidogo tunajitahidi kutafuta chochote ili tuweza kupata riziki ya kula na familia. Karim, pengine ni vyakula vya aina gani ambavyo kwa upande wako unaona vimepanda bei kupita kiasi? Ha, unajua kwa mwezi huu mara nyingi tunakuwa tunapendelea kula magimbi, unapendelea mtu upate kuweza kula tambi, upate mkate hata wa kumimina ipate vyakula vingine zingine, zingine ambavyo vinaweza kufanya futari yako ikaenda vizuri. Sasa vitu kama hivyo vyote vimepanda bei kwa wakati huu. Hata ukiangalia bei ya mihogo na viazi, nayo pia imepanda. Kwa hiyo sasa inatuia ugumu kuweza kumili kumeneji kula vyakula hivyo vyote kwa pamoja. Kwa hiyo utaangalia kama ndio mihogo kidogo ina nafuu. Sasa je, ni sahihi mtu kula mihogo katika mwezi mzima Ramadhani? Itakiwa ubadilishe kidogo, ehe. Sasa ndo hapo tunapata changamoto zaidi, yaani vyakula vimepanda bei, na sukari pia imekuwa nayo iko juu kidogo. Kwa ajili ya kuweza kupata fturu ya uji, unatakiwa upate sukari kidogo ya kuweza kumudu kuleta test ya kwenye kunywa uji watoto na sisi wenyewe. Kwa hiyo changamoto ndo kama hiyo, mwandishi. Shukrani sana Karim kutoka kule Tegeta, uh, dar es Salaam, Tanzania. Naje kwa upande wa Kenya, hali iko vipi katika masuala ya bei za vyakula na vinginevyo? Huyu hapa ni Farida Sharif anazungumza kutoka Mombasa. Naam, mwezi huu mtukufu wa Ramadhani, alhamdulillahi, tunaoshukuru tumeupokea kwa salama, ila upande wa vyakula, vyakula vimepanda bei Bei zipo juu mpaka, yani mtu unashindwa, yani, una, un, kama umekuwa umeshazoea kupika labda viungu tofauti, vyakula disaini tatu ama nne, leo sasa umekuwa labda unapika chakula kimoja. Mtu umekuwa umeshazoea kupika majimbi, mihogo, viazi, nazi, nini, tambi, sasa leo unakuta labda unapika majimbi na tambi, kwa sababu sukari nazo zimepanda, nazi, nazi bei yake ipo juu mihogo ndo hayo yanayopendwa lakini ndo yamepanda bei zipo juu sana yani kwa hiyo kwa mtazamo wako unadhani pengine kitu gani kinaweza kufanyika ili kuweza kusaidia kupunguza bei za vyakula wakati wa mfungo wa ramadhani tungeomba serikali yetu ikatusaidia tu kama wananchi wao watusaidia wajue jinsi gani watakuwa mwezi kama huu wa ramadhani wanatupunguzia bei ya vyakula ili nasi tuweze Kuenjoy Ramadhani yani kama siku za kawaida ambazo si Ramadhani. Serikali tutungeomba itusaidie wajue jinsi gani watakavoshusha hizo bei. Haya ni Farida Sharif kutoka Mombasa nchini Kenya akielezea, uh, changamoto anazoziona katika mfungo huu wa Ramadhani. Sasa tunapata burudani ya muziki, bila shaka mkamiti bidamu hii. Basi burudani hii nzuri inatoka mm -hmm, wapi? Unajua inatoka kwa mm -hmm, Willy Paul akishirikiana na Nafina wanakwambia inapamba <laughs> ina pamba ndani ya Voe Express. Inabamba. mm. -hmm. mm -hmm. kamii tunaipenda sana nyimbo ya kubamba na kuona, naipenda kwelikweli. imekuvutia ama midundo yake mm -hmm. ya taratibu ni mizuri kabisa. mm -hmm. Willy Paul na fina ndani ya VOA Express hivi sasa wakitoweka taratibu, wanatupa fursa ya kuingia katika kipengele kingine ndani ya VOA Express. sandey shomari tunashuka wapi sasa? Basi moja kwa moja tunashuka hadi kule nchini Tanzania. tunakutana na Tanzania Fasihi Fund. Unafahamu mm -hmm. hii kitu mkamiti? Taasisi hii inashirika au TAF inashirika na masuala ya kuinua na kukuza vipaji vya uandishi wa fasihi. Lakini wao hivi sasa wanalenga kupitia nini? Mashindano ya utunzi wa kuandika hadithi fupi fupi. Sasa basi, swala hili limeonekana ni swala ambalo wamelipa kipaumbele kikubwa kwenye hii taasisi, na wamekusha wakifanya kwa miaka kadhaa, na mwaka huu wana mashindano mengine ambayo yanakuja mwezi Mei. Lakini pamoja na yote hayo, wanamulika zaidi kipaumbele kwa wanawake. Na kwa maana hiyo basi, nitaka kujua zaidi kuhusu hii taasisi, kazi zake, na kwa nini zaidi wanamulika upande wa wanawake na wasichana katika masuala haya ya uandishi wa fasihi. Tunaye Goima Mwana Mwingira, yeye ni mratibu wa taasisi hii ya Tanzania Fasihi Fund. Hebu tueleze lengo au malengo hi, yenu hasa ni yapi? Sisi kama wanafasihi, malengo yetu hasa ni kuleta fasihi ya Kiswahili mbele, ikia fasihi ya Kiswahili naegelea kutibu baadhi ya mambo ambayo yanaitabili a ikiwemo mmomonyoko wa maadili, lakini sikiza eh, lugha ya Kiswahili, lakini pia nafasi ya, ya, ya wanawake kuwa ndogo hasa katika uga wa fasihi lakini na uchumi kwa ujumla. so, tunaamini kupitia nguvu ya fasihi, kalamu inaweza katibu matatizo hayo. Bila shaka, na mpaka sasa mmekusha andaa matamasha mbalimbali mbali. E, hivi sasa unasema mnaandaa matamasha mengine kuendelea mbele, pengine kile ambacho kimefanyika katika miaka ya nyuma na kile ambacho tofauti ambacho mnataka kufanya mwaka huu ni kitu gani? Uh, tulianza na kugusa nafasi ya vijana eh, watoto wa shule za msingi na sekondari na tukafanya tamasha mahususi kwa ajili yao mwaka elfu mbili na ishirini na moja likiwa eh, linaangazia uh, umuhimu ama madhara ya umuhimu wa kufata vizuri masomo na madhara ya kutofuata. Hiyo ilikuwa elfu eh, mbili na ishirini na moja. elfu mbili na ishirini na mbili tulifanya tena uh, kwa watoto wa shule ya msingi na sekondari likiwa pia limeangazia eh, umuhimu wa maadili kupata maadili mazuri katika jamii, likiwa na kauli mbiu ya kitabu e, kila mahali kuata kusoma sati ngoo kitabu kila mahali kusoma sati ngoo. Na mwaka elfu mbili na ishiri na tano, sasa mwaka huu, tulipumzika miaka mibili, tunafanya na watu wazima katika sehemu ya hadithi fupifupi, na wao sasa tumewaomba maofisi kabisa waangazie eneo la bima, umuhimu wa kuwa na bima ueneza kuwa bima ya afya, bima ya magari ya biashara, bima ya maisha. Sababu pia kama nchi tumeona kabisa kama serikali yetu inazigia kutoa bima ya afya kwa wote na bima zingine, bila shaka na pengine umetaja kwamba katika moja ya vipaumbele ni kuangalia na kuwasaidia wanawake katika usomaji nafasi hii, pengine changamoto yenu mmeiona wapi hasa? Ni kweli ningependa e, kufungua jibu la swali hilo kwa kusema kitabu kila mahali kusoma siati ngoo. Sasa ukibeba ujumbe huo ama kauli mbiu hiyo, kana kwamba kuna swala la kitabu chenyewe kupatikana kwa maana ya kuandikwa, alafu kutawanywa ili kuweze kufika kwa wasomaji, alafu kuhamasisha usomaji sasa tunaamini mwanamke ni mtu ambaye anakaa na watoto na jamii, ndo mlezi wa jamii, ana hadithi nyingi sana, lakini mazingira ya kumfanya aweze kuina kuandika bado sio rafiki sana. Mwingine haamini kwamba, kwa sababu ukiangalia katika waliowika katika uga wa fasihi, wengi ni wanamke, unaweza kawafanya wanawake wengine kuhisi kama kuona kwamba labda wao sio waandishi ama hawana nafasi. Ukipitia tamasha hili tumealika watu wote eh, na tutaona kabisa tutapata wanawake vinara, tayari baadhi zipo hao. Kwa hiyo kutumia hao watakuwa kama mabalozi wetu wakonyesha wanawake wengine kwamba zile hadithi ama matumizi ambayo wanayo wasiaweke moyoni peke yake wawe katika maandishi ili kuwafikia watu wengi. Asante sana. Huyo ni Goima Mwamwingira, mratibu wa Tanzania Fasii Fund akizungumza via express kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Ona mambo hayo mkamiti eh, haswa tupate habari za kimataifa. Katika habari za dunia, China itaongeza juhudi zaidi kwa ajili ya kuungana kuhunga, kwa amani na Taiwan, lakini itachukua hatua zote muhimu kulinda uadilifu wa eneo la China. Wizara ya mambo ya nje ilisema siku ya leo Jumatatu. China inadai Taiwan kama eneo lake licha ya pingamizi kutoka kwenye serikali ya Taipei. Rais wa Taiwan Lai Ching-te amesema ni watu wa Taiwan pekee wanaweza kuamua mustakabali wao. Papa Francis anashiriki katika wiki ya mapumziko ya kiroho huko Vatican kutoka hospitali ya Roma wakati akiendelea kupona Jumatatu kutokana na homa ya mapafu mara mbili, na anatazamia maadhimisho ya miaka kumi na miwili ya uchaguzi wake huku kukiwa na maswali kuhusu hali ya baadaye ya upapa wake. Papa Francis alifuatilia ufunguzi wa mkutano huo kwa njia ya video siku ya Jumapili. Alimwona na kumsikiliza mchungaji Roberto Pasolini, mhubiri wa kaya ya kipapa, lakini mapadri, maaskofu na makadinali katika ukumbi wa Vatican hawakuweza kumwona wala kumsikia. Maafisa wa Rusia na Ukraine wameripoti mapigano katika mkoa wa Sumi nchini Ukraine, huku kusonga mbele kwa Rusia katika eneo hilo kumesababisha uwezekano kata laini za usambazaji huduma kwenye jeshi la Ukraine. Maafisa wanasema mapigano wa yalikuwa yakiendelea katika eneo la Novenke. Sumi ipo katika mpaka katika mkoa wa Kursk nchini Rusia, mahali ambapo vikosi vya Ukraine vilianzisha mashambulizi mwezi Agosti. Korea Kaskazini ilirusha makombora kadhaa ya masafa marefu baharini leo Jumatatu, jeshi la Korea Kusini limesema saa chache baada ya wanajeshi wa Korea Kusini na Marekani kuanza mazoezi yao ya pamoja ya kila mwaka ambayo Korea Kaskazini inayaona kama mazoezi ya uvamizi. Wakuu wa majeshi ya Korea Kusini wamesema kuwa makombora hayo, tukio la tano la Korea Kaskazini la kurusha makombora mwaka huu, yaligunduliwa kutoka jimbo la Wanhei la Korea Kaskazini, lakini hawakutoa maelezo zaidi, kwa mfano ni umbali gani yalirushwa. Haya, <laughs> <laughs> eh, eh, eh. Sasa basi tunaingia katika barazani, kama tulivyokuuliza kwenye msikilizaji katika uh, ukurasa wetu wa Facebook kuhusiana na kuongezeka kwa bei za vyakula katika mwezi wa Ramadan, na kuna maoni lukuki pamoja na nambari za simu tayari kwenye laini. Kuna msikilizaji, karibu msikilizaji, tuambie jina lako, napiga simu kutoka wapi, na tunakaribisha maoni yako uliyoyaandaa hivi sasa. Asante kwa majina, datu ni Bifat, inapiga simu toka katika Geita nchini Tanzania. Niende moja kwa moja kwenye mada husika, kwamba binafsi naliziku na bei ya chakula katika mfungo wa mwezi Ramadhani. Kikweli kuna baadhi ya wafanyabiashara ambao wamekuwa sio waadilifu, ama wamekuwa sio waungwana ikifika hapo mwezi mtukufu wa Ramadhani wamekuwa wakibadilisha bei ya bidhaa. Sasa kitu kama hichi hapo, kiukweli kwa upande wangu siliziki nacho. Tumeona mfumuko wa baadhi ya vyakula, kiukweli, kama viazi vimepanda bei, ndizi zimepanda bei, mihogo zimepanda bei. Sasa vitu hivi vyote huwa vinapanda bei tu kipindi cha mwezi mtukufu wa Ramadhani. Sasa, kitu kama hichi hapo sio kizuri, na ningependa pia kuomba hata serikali pia kuingilia kati ili hawa wafanyabiashara watakiwa waonekana kupandisha vitu bila mpangilio wote ule wachukulia hatua ili ilifundishi kwa wafanyabiashara wengine. Umetabia kama hapo, kweli sio kitu kizuri. Na unadhani nini kifanyike basi ili kuweza kukabiliana na mfumuko huu wa bei unaozungumzia katika mwezi huu wa Ramadhani? Naam, binafsi nadhani kitu kinachotakiwa kufanyika hapo ni kuwabana wafanyabiashara ambao kidogo wana wanapandisha vitu kiholela, pasikuwa na mpangilio maake. Najua hata wao sio kwamba wanapoenda naa vile vitu kwa bei ya juu hapana. Baadhi wao wanatumia tu umwanya kwamba ndugu zetu wamefunga, sasa tupandishe bei vitu, kwa sababu najua ni bidhaa muhimu ambazo lazima wazitumie. Sasa inakuwa sio kitu kigeni. Nadhani serikali ingilie kati ili kuweza kudhibiti mfumuko wa bei za vyakula ambao unapanduliwa tu bila mb... ratiba maalum. Shukrani sana msikilizaji, basi endelea kusikiliza VOA Express popote pale ulipo. Na sasa basi tunakusomea msikilizaji, uh, ujumbe ambao umeuandika kwenye uh, maandishi, na moja kwa moja mimi nasoma kutoka kwa Gaytop Maksini. Yeye anasema yeye ni Mkenya, anaelewa uh, mambo yanavyokwenda, lakini anaona kwamba bei za vyakula sasa zimekuwa ndio juu kabisa bila shaka basi, mimi nakutana naye huyu, si mwingine Goligota Magabe, anasema kwangu mimi siridhiki na bei ya vyakula kwenye mfungo, ila kwa yote, ndio sehemu moja hapo ya fanya biashara. Wao wanaangalia kwa upande wao, ni msimu wa muda tu. Anasema haya basi, mimi nasoma ujumbe huu kutoka kwake Goligota, ndio huyu ambaye umeshamsoma mm, Sasa hivi amerudia tena na kuandika na kwingine. Basi nasoma ujumbe wa Cyrus Kos J yeye, yeah, yeah. anasema kwamba kwa kweli bei ya vyakula imefika mbali, hivyo basi natulazimu kuwa tunakula mlo huo unajirudia na kujirudia, sukari imepanda, hivyo basi tunaomba serikali iwe inaangalia mambo haya. Majaliwa Mashaka akiwa kule Iringa, Tanzania Anasema hapana, mimi siridhiki na upandaji holela wa bei kipindi hiki cha mfungo wa Ramadhani, kwani wafanyabiashara biashara anasema wanakuwa hawatendei haki wale waliofunga. Haya basi, naona maoni ni mengi, lakini muda na wenyewe pia unatukimbia kweli kweli, basi hatuna budi, uh, kusema shukrani sana kwako kwa, uh, Liomo. Shukrani pia ziende kwa Kipara Original, hali kadhalika Nyango, Samson, Jaji James. Tunatoa shukrani zako kwa ushiriki wako katika VOA Express. Hivi sasa tupate burudani ya muziki, kisha tutaendelea na mengine ambayo tumekuandalia ndani ya VOA Express. Tunamkaribisha Darasa akishirikiana na Jay Melody, wanakuambia tulia, tulia tulia, tulia, msikilizaji, tulia upate vitu Leo tunaenda kuangalia masuala ya ushauri ambapo tumeandaliwa na mwenzetu, ah, ni Harrison Kamau amezungumza na kijana Li Ndirangu akiwa Nakuru huko nchini Kenya ambapo Ndirangu anahimiza umuhimu wa vijana wenzake kujiamini na kujipenda kwanza ili waweze kukabiliana na changamoto za maisha ya kila siku. Nasalimu vijana wote kwa majina ni Li Ndirangu na ningependa tu kuambia vijana kwanza, kabla ya kwenda kutafuta na kwenda kubariki nje, kwanza unapaswa kuyaona ambayo uko nayo na upeane shukran, uone uzuri wako kabla uanze kuona uzuri wa wengine. Hii itakusaidia kutojiona kama dhaifu mbele ya watu na mbele ya, mbele yako wewe mwenyewe. Pili, ningependa kuambia vijana wakuwe jiamini, waweze kujiamini kuna ile kudhani ile mafikra ya zamani ambayo alikuwa anatuonyesha sisi kama dhaifu tukilinganishwa na watu wengine, lakini tumesoma, tumeweza kupata uwezo wa, ku, ya, wa kupata masomo na sasa tunajua pia sisi tuko na uwezo wa kufanya ambavyo watu wengine wanaweza fanya. Na sasa kitu ambayo imebaki ni kujiamini na kuenda kuitafuta bila uoga ambavyo hao wengine wanatafuta, na tukifanya hivi, vijana, nadhani mimi kama mojawapo wa vijana nadhani tuta tutaweza kupiga hatua ingine katika maisha. Sasa huu ni ushauri wangu, vijana, tuweze kuhesabu baraka zetu kwanza na tujiamini katika kila kitu ambacho tunafanya. Tumepata maarifa ya kutosha ya kujua pia hata sisi tunaweza kujisaidia ambavyo wengine wanafanya. Tutumie vifaa kama internet, tutumie vifaa kama social media na tujifunze vitu hivi na tujue ya kwamba kujua tu ni bure kama hatujiamini kuiendea. Shukrani sana Lindi Rangu, kutoka Nakuru kule Kenya, kwa ushauri wako kwa vijana wenzako. Na sasa basi, muda ukiwa unakimbia, tuangalie katika swali la leo Sande, linasomeka vipi? Swali la leo haya. Kwenye swali la leo Mkamiti, tunakwenda moja kwa moja tukiuliza kwamba una maoni gani kuhusu mwelekeo wa siasa za Kenya baada ya Rais Ruto na Raila Odinga kusaini mkataba wa ushirikiano. Mengi yameandikwa pale Mkamiti kwenye Facebook, tunaweza tukayaangalia moja kwa moja. Unaanza na nani? Patience Mwabonje anasema, Shera Samuel kutoka Kilifi, ubinafsi ndio umejaa wanasiasa wa Kenya. Raila ni yule bwana handshake tubabaishi acha tuwatolee stori iishe, waende nyumbani wote wakalale. Haya, Hamisi Mangati Nyonyo au Mnyeusi, akiwa kule balozi wa Wagogo anajita kule Dodoma, anasema ni kwamba Rais Ruto na Raila Odinga kusaini mkataba wa ushirikiano ni hatua sahihi kwenye maisha ya sasa ya wananchi wa Kenya. Elisha Kibete anasema Kenya kuna kabila mbili, wanasiasa moja na jingine ni raia kitu tunakosa ni viongozi kwa kujitakia tu wenyewe. Asante. Max Andrea anasema Rais Ruto anajaribu kupunguza nguvu za upinzani, lakini bado akiweza kumpata Mheshimiwa Uhuru basi atakuwa ameshinda, japo vijana ndiyo ngome kuu kwa upande huo. Franklin Virenge anasema kwa upande wake anaona kwamba ni kibinafsi hii unafiki na usaliti mkubwa bwana Rais na Raila wamefanya Wakenya wazalendo. Hawana lao katika taifa hili, kwani viongozi hawa hawajali maslahi yao, hawajali maslahi ya wengine, yao pekee bila kuzingatia wananchi. Anasema viongozi hawa wawili, Ruto na Raila, hawawezi kuiongoza nchi hii ya Kenya kwa ufanisi. Huyu ni Kamanda John, anajiita Yitzak Babu, yeye anasema yeye ni Mkenya halisi na kile anachokiona, wanaweka mikakati ya 2027 huku hawajali mwananchi wa kawaida. Vipi bwana Cyrus Kosgei, kwa upande wake anasema, ni mapema sana kusema viongozi hawa wako pamoja, siasa kikaribia, wanatengana. Anasema wananchi pia wamechoka na uongozi wao kwa sababu hakuna mahali popote ambapo watafika. Simiu Modrien anasema wamelisaliti taifa basi, hali kadhalika. Shukran kwako Alex Barasa, Ngasa Kulwa, Majanja, John Nyakundi, Kombe Alphons na wengine wote ambao mmeshiriki hivi sasa katika VOA Express kutoa maoni yenu kuhusiana na swali la leo. Tunabudi kukamilisha VOA Express hivi sasa kutoka studio uh, namba 15 hapa Washington. Tunakuacha na ushirika mzuri wa Spice, Spice Diana akishirikiana na anko Chumi. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi naitwa Sunday Shomari. Tukutane kwenye matangazo mengine ya baadaye. Tulikumbaga kusubiza.