right? VOA 1, the hits. Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Ujambo msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena tunakualika katika kipindi hiki kizuri kabisa ambacho kinaambatana pia na burudani ya muziki, kinakugusa wewe kijana, mahala popote pale ulipo. Leo ni Machi 6 mwaka 2025, katika studio ya namba 15 hapa Washington. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa BMJ Mridhi. Tunakukaribisha kwa mara nyingine tena kukusukumia mpango huu wa VOA Express, na kama ilivyo kawaida yetu, tumekuandalia mambo chungu nzima, ikiwa ni pamoja na barazani. Kama kawaida, nini ambacho kinahitaji kufanyika kuhakikisha kwamba visa vya manyanyaso eh, vinakwisha eh, ni moja ya mambo ambayo tutayajadili hivi leo haswa vile, vile. So zina, na vilevile kwenye swali la leo tumekuuliza, je, hatua gani, je, hatua zinazochukuliwa na nchi zilizoendelea kusitisha mikataba ya biashara na Rwanda zinatosha kumaliza vita huko DRC? Hapo kuna majibu lukuki, pia tutayasoma kadri tutakavyojaliwa kumbuka. VOA Express namba inaambatana na burudani ya muziki, na tunakupigia muziki kutoka uh, sehemu mbalimbali mbali duniani Leo tunayo mambo mazuri kabisa katika mambo ya muziki decide ni kibao hicho kutoka kwake Njerea, tutakupatia kibao hiko wakati pale utakapofika. Pia tunaye leo hii naiwa Mitego na kuambia I'm not single, umesikia bmj hiyo mm-hmm, maneno ya naiwa mitego safi kabisa, na yote hayo katika VOA Express. Usisahau kwamba pia tutakuwa tukiangalia eh, mambo ambayo yanagonga vichwa vya habari. Tutakuwa na taarifa kutoka huko Kenya kuhusu kazi majuu eh, initiative mpango wa serikali ambao eh, kwa sasa kwa siku tatu mfululizo eh, umekuwa ukiendelea kuwaandikisha eh, hasa vijana ambao wanatafuta kazi katika nchi za nje ni baadaye kidogo haswa, lakini sasa tunashuka katika ardhi ya Tanzania na moja kwa moja basi tunamulika swala la lishe bora na vijana eh. Basi, uh, ofisa lishe mwandamizi kutoka wizara ya afya uh, pite kaja akiongea na waandishi wa habari katika mkoa wa jiji la Arusha huko anasema kwamba uh, kwenye kongamano hili la vijana uh, anaeleza kwamba vijana wanalengwa katika swala hili la lishe bora kutokana na kwamba vijana bale 58 kati ya 100 wana upungufu wa damu pamoja na udumavu kutokana na kula vyakula visivyokuwa na virutubisho. Na kama tunavyofahamu basi, vijana ndio taifa la kesho, vijana ndio wanaotarajiwa sasa. Linapokuja hili swala la kwamba wanakula vyakula visivyokuwa na virutubisho bora eh, ni kwamba tayari wanakuwa wadhaifu ambapo taifa linawategemea. Hivyo basi katika laini ya simu tunaye ee kijana Miraji Mwanakibinda kutoka mkoani Morogoro, Tanzania. Shukrani sana kwa wakati wako kuwa nasi katika VOA Express. Uh, kama kijana basi, unadhani uh, namna gani vijana mnaweza mkabadilisha mfumo wenu wa maisha ili kuhakikisha mnapata muda wa kula vyakula bora vyenye lishe bora, ili mweze kuwa vijana bora katika taifa la baadaye? Na, mimi, mnafike, ni, kwe, yo, ni, ni naosahim, kwa upande wangu nafikiri ni kweli tafiti hiyo ni ina usahihi mkubwa kwa sababu mimi kama kijana na vijana wenzangu wengi tunapoishi hata hapa mtaani, swala la kula wao hawajaliwekea maximum, yani hata hivi vyakula ambavyo tunavyokula wao hawana ule uzingatifu zaidi. Lakini kama vijana mi nawashauri labda hata kama ile asubuhi kupata vyakula vya uhakika, kwa mfano maziwa na vyakula vingine ambavyo una uhakika kwamba vinaleta virutubisho ndani ya mwili, basi upungufu huo. Lakini sasa hivi naona kwamba vijana, inawezekana hata mchana wao ni stori, ni stori. Inawezekana hata chakula labda ataagiza viazi hivyo, wanaita jina, jina la chipsi, akila tu kiasi, ili mnazi tu, siku imepita, inashanga mpaka jioni tena. Sasa hakuna vyakula vya, vya, vya virutubisho ambavyo vina nani saidia kwenye mwili na utafiti huu ulivyopatikana ni kweli kabisa, na mimi nathibitisha hilo, utafiti ni wa kweli. Vijana wengi tunakula vyakula ambavyo havina virutubishi ndani ya mwili, na ndio maana hayo yanatokea, na unani huo ni wa ukweli kabisa. Sasa Miraji, kwa nini hasa nyinyi vijana hamtoi kipaumbele katika vyakula vile mnavyokula? Je, inatokana na kutokuwa na muda wa kuandaa vyakula au na kukaa chini kupata muda wa kula? Nini hasa kinachopelekea, uh, hali hii? Yani hasa hasa ni mazingira ya tuliyojizoeshea, imezoesha. Kwa mfano asubuhi, ukishatoka hata kama labda upate chakula basi uangalie kile chakula ambacho unaona kwamba kinaleta nguvu ndani ya mwili, lakini sisi kama vijana ila hatunalo. Yaani kwa sasa hivi unatoka anaenda sehemu anapata chipsi ulomshanga hata sasa mlo mlo, mlo, mlo, wa mchana wenyewe mtu hali wala nini, yaani angalia labda mpaka jioni tena anakula chipsi. Sasa ukikuta hapo hakuna aliloongeza, lakini ingekuwa mtu ana ratiba labda asubuhi anapata maziwa anapata na vile vyakula labda vya asili ambavyo vinaweka nguvu ndani ya mwili basi hayo yasingekuwa a. Lakini kwa sasa hivi vijana wengi ila hatuliandali swala la mlo, tunaona ni jambo la kawaida tu, akipata hata sisi basi sisi kuku, hiyo mchano umepita. Sasa vitu kama hivi utafiti huo mimi nauona kwamba ni ukweli, na inatakiwa sasa, kwa mfano utafiti huo umeongea ume hilo, ikiwezekana watu waende, vijana waendelee kupata elimu ili nguvu kazi isitoweke katika taifa letu na unapozungumzia swala la elimu, unadhani ni elimu gani hasa ambayo itawafikia kwa haraka vijana ili kuweza kuamka, eh, na kuona kwamba swala hili la lishe bora ni muhimu katika maisha ya kila siku kwa kijana? Mimi nafikiri kwa sababu tafiti zimefanywa na watu ni wataalamu, na hilo limeonekana, ikiwezekana hata ndani ya vyombo vya habari na waziri husika alichukue hili ikiwezekana hata ndani ya vyombo vya habari hapa kwetu Tanzania, basi v vinapata wasaa wa kutoa elimu na vijana kutenga muda kipindi cha chakula, ili wa, wale vyakula ambavyo wanauhakika kwamba kwenye mwili vinaleta faida, tofauti na sasa hivi vijana wengi ambao wanashinda wengine hata kula kwenyewe hawali mchana, hata asubuhi chakula ambacho cha kujenga mwili nayo pia hakitumiki. Kwa hiyo kidogo angalau, kukiwa na kipindi kimoja kinachoelezea hiyo ndani ya hivi vyombo vya habari vya kwetu, basi zitakuwa ni msaada anayo akizingatia hayo, ili vijana wengi kuwa nguvu ya taifa iende kutumika kama inavyotakiwa. Shukrani sana. Miraji Mwanakibinda, mmoja uh, wa vijana ambaye anazungumza na VOA Express hivi sasa kutoka mkoani Morogoro nchini Tanzania. Tupate burudani ya muziki kutoka kwake. Njerea anakuambia decide Kibao hicho kinaondoka taratibu ndani ya VOA Express hivi sasa, na tunapata fursa ya kuelekea katika taifa la Kenya. Bila shaka kama tulivyokuarifu, msikilizaji, katika vidokezo vyetu ni kwamba mpango wa kazi eh, kwa vijana huko Kenya umepiga hatua wa nyingine, wakati ambapo kwa siku ya pili sasa mfululizo eh, kazi majuu initiative inaendelea ku waandikisha vijana ambao wanatafuta nafasi za kazi katika nchi za nje. Ni zoezi ambalo linaongozwa na Wizara ya Kazi na Ustawi wa Jamii, likilenga kuwaunganisha Wakenya ambao wana ustadi katika, uh, katika uh, sekta mbalimbali katika nafasi mbalimbali zinazohitajika katika kujaza fursa za kazi katika nchi za nje. Nchi ambazo eh, tayari ziko na wawakilishi oh, wao katika zoezi hilo ni nchi kama Uh, uh, nchi za Ulaya ikiwa ni pamoja na Ujerumani na vile vile kule Australia na pamoja pia na nchi za Uarabuni. Uh, ni zoezi ambalo hasa linalenga sekta ya afya. Uh, sekta ya usafirishaji au uchukuzi na vile vile uh, mambo yanayohusu hoteli na sekta ya ujenzi, mafundi wa uashi na seremala na mafundi wa mabomba na mafundi wa umeme, wote hawa wanaandikishwa hivi leo. Lakini tofauti na mipango mingine ambayo imekuwepo sasa, serikali inatoa misaada eh, ya kusaidia katika kuharakisha kupata zile paspoti ili kusafiri, na pia msaada wa kifedha na faida nyingine ambazo kawaida zilikuwa ni mtu mwenyewe agharamie. Lakini tofauti pia zaidi ni kwamba wale ambao watafanya hivyo watakuja kulipa zile pesa ambazo serikali imetumia baada ya wao kuanza kufanya kazi. Hebu tumsikilize waziri wa leba Dr. Alfred Mutua akizungumza muda mfupi uliopita katika hafla hiyo. Sisi tunaanzisha mpango ambao unafurikisha, tuone vile tunaweza kupata government funding, uweze kwenda ng'ambo, ukifika ulipe, urudishe kwa mpango wa kulipia polepole pole. Ni kauli ya waziri wa leba uh, Dr. Alfred Mutua, kauli ambayo imepokelewa kwa hisia mseto uh, kwenye laini ya simu. Sasa tuko naye Bernard Orina Ombega, yeye yeah, alikuwa anashiriki katika zoezi hilo uh, na kwanza kabisa Bernard Orina Ombega, mpango wote mzima huo kama alivyoueleza na ulivyosikia waziri akizungumza hapo, nipe maoni yako kwanza. Eh, maoni yangu ni kwamba itakuwa ni njia mzuri ya kuwezesha vijana ambao wenyewe wajiwezi wapate hiyo kazi, sababu kitambo ilikuwa ya kwamba lazima wagharamike kimifuko, paspoti, medical na kitu ingine na vitu vingine tofauti tofauti. Kwa sasa anasema ya kwamba hiyo ni njia mwafaka ama ni njia ingine ambayo itakuwa rahisi kwa vijana wenye ambao wajiwezi kupata hiyo nafasi ya kazi. Na hata akifika mara ya kwamba atakuwa serikali itakuwa imesaidia sana. Jambo kuu ni kwamba serikali iseme na kutimiza, hiyo ndio chama ambao tunaangalia kwamba isiwe nasema na ikose kutimia, sababu wanasema kwamba watat, watafanya, lakini ukienda kwa hizo maofisi mbalimbali unaambiwa gharamia kitu fulani chini ya maji. Una matumaini kwamba haya ambayo yanafanywa sasa na serikali yatafanikiwa kuliko hapo awali, kwa sababu tumeshasikia programu kama zinazofanana na hii, lakini wanalalamika baadaye kwamba hawakufaidika kama ambavyo umezungumza? Uhakika, wacha niseme ukweli ya kwamba sina uhakika na hata kama itafanyika maybe itafanyika kidogo sana, kwa kwa njia ingine ambao ni njia ya mkato, kwa sababu mi ni mmoja wao ambaye ametajaribu hiyo kazi za nje za Katari Dubai, na unaambiwa kwamba ni free. Ukifika mahali pale unaambiwa gharamia hii gharamia. So kwa hivyo serikali huwa inasema, lakini shida vyenye iko ni matendo. Kusema sio shida, hmm. Shida ni kutenda. Kwa hivyo serikali hata kama wamesema, najua itakuwa nini, itakuwa gharama ya yule ambaye anaappli kazi, lazima ajishughulishe mkono kwa mfuko, lazima ingize mfuko kwa sababu mm hata -hmm. kama wamesema kutimiza ndio shida, na tumeona Kenya hii serikali no. yetu ni mambo mingi ambayo inasema na itimizi. Asante sana Bernard Orina Ombega kuzungumza na VOA Express. Nimeshukuru sana, napenda VOA, mambo mingi nimejifundisha, nazidi kuwafuata na kusikiza kila siku. Haya basi, shukrani sana, msikilizaji wetu wa huko Kenya, na sasa kaa tayari kupata habari za kimataifa. Hamas iliyotajwa kuwa kundi la kigaidi na Marekani ilisema leo Alhamisi kwamba vitisho kutoka kwa rais wa Marekani Donald Trump vinahimiza Israeli iondoke kwenye makubaliano ya usitishaji mapigano huko Gaza. Maoni hayo yamekuja siku moja baada ya Trump kusema kwamba kutakuwa na jehanamu kwao ikiwa Hamas haitawaachilia mateka waliosalia wanaoshikiliwa huko Gaza. <coughs> Waachiliwe mateka wote, sio baadaye, na mrudishe mara moja miili ya watu mliowaua, au ni mwisho wenu, Trump alisema kwenye mtandao wake jamii, wa kijamii wa Truth Social. Waziri wa ulinzi wa Ufaransa Sebastien Lecornu alisema hii leo Alhamis kwamba Ufaransa inashirikiana taarifa za kijasusi na Ukraine, hatua iliyofuatia baada ya Marekani kusema inapunguza ushirikiano wa kijasusi na Ukraine. Hatua hiyo inakuja wakati viongozi wa Umoja wa Ulaya walipokusanyika Alhamis mjini Brussels pamoja na Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky kwenye mkutano ili kujadili kuimarisha ulinzi, matumizi na kuimarisha ahadi za kuiunga mkono Ukraine katika mapambano yake dhidi Russia ya uvamizi wa Russia. Idara ya masuala ya wanajeshi wa zamani wa Marekani inaandaa mpango ambao unajumuisha kupunguza nafasi za ajira zaidi ya elfu themanini kutoka kwenye wizara hiyo ambayo inatoa huduma za afya na huduma nyingine kwa mamilioni ya wanajeshi wa zamani, kulingana na taarifa ya ndani ambayo shirika la habari la Associated Press liliona. Mkuu wafanya wa wafanyakazi wa wizara hiyo Christopher Sirek aliwaambia maafisa wa ngazi ya juu kwamba wizara hiyo e, Jumanne, kwamba walikuwa na lengo la kupunguza wafanyakazi wa kutosha ili kurudi kwenye viwango vya wafanyakazi vya mwaka wa 2019 vya chini kidogo ya watu 1400. Waziri wa fedha wa China leo alhamis aliacha mlango wazi kwa hatua zaidi za kuchochea uchumi juu ya zile zilizotangazwa kwenye mkutano wa mwaka wa bunge wiki hii, ikiwa uchumi ulioathiriwa na ushuru utaacha njia yake na kuelekea katika asilimia takriban tano ya lengo la ukuaji. Lan Foan, akizungumza na vyombo vya habari pamoja na maafisa wengine, siku moja baada ya hatua ya kila mwaka ya waziri mkuu Lin Qiang kwa wabunge alisema, China ina nafasi ya kutosha ya sera kushughulikia ye tatizo la tishio lolote la ndani na nje la ukuaji wa uchumi. Wao, bie kutafuta hela juu chini mchana siku yote kwa sababu ya mapenzi wao, wanapaga wanashu ni ushirikiano wa huyu uh, Jules Sykes na Mario uh, wanakuangushia kitu hapo eh, wanasema kijiti vitu vinateremka hapo hivyo katika VOA Express, wakati ambapo tunaingia sasa moja kwa moja kwenye barazani mkamiti. Tulikuwa tumewauliza vipi wasikilizaji, je, nini kifanyike kuepuka ulaghai wa mitandaoni? Majibu yako lukuki, na vile vile tutakushirikisha wewe msikilizaji uweze kutoa maoni yako live kupitia VOA Express kutoka studio nambari 15, lakini wakati ambapo pia kwa nambari za simu ambazo umeziandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Tunasoma ujumbe kutoka kwa Twalibu Kisangile, anapatikana maeneo ya Ubungo, Dar es Salaam, Tanzania. Ameandika, mitandao idhibiti idadi ya namba zinazosajiliwa na kuweka idadi ya namba kusajili, mwisho namba moja kwa kila mtandao. TCRA iunde sheria itakayosaidia kudhibiti mitandao itakayosajili line kiholela na kufika idadi ya laini moja, NIDA nao pia wafanye hivyo hivyo, na bunge liunde sheria kali katika kudhibiti suala hili. Safi kabisa. Gaspar Evaristo Kilwele anasema kujiepusha na tamaa, kuwa makini na simu inayoingia kwako. Eh, ameeleza tu kwa kifupi ndicho hicho kifanyike, eh, katika eh, kupunguza ulahai wa mitandaoni. Hawa Lumelez kutoka Mwananyamala, Dar es Salaam wanasema ingekuwa vyema uh, wales marina yao yanatumia kutapeli watu wangepewa udhibiti mkali, ili kuhakikisha kwamba hakuna uh, mtu anayetapiliwa kupitia mitandao ya kijamii. Safi kabisa. Zablon Manyongezo, kijana mkongwe huyu kutoka Beni DRC, anasema binafsi nadhani kila serikali iwe ikifanya uchunguzi mkali na atakayeshutumiwa ni vyema apewe adabu. Muhamed Saif Kulibali Kahembe anasema Kutosheka ni dawa ya kumkomesha mlaghai, kujiamini na kuona kidogo chako kinashinda mengine yote. E, tumekuwa na matatizo kidogo kuwapata kwenye laini za simu, lakini si hoja, kwa sababu wengi mmeandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Kabanzi Jean kutoka kule DRC, tarafani Moba Nunda, anasema kitu cha msingi watu wamwogope Mungu, na pili, watu wajue maana kwamba maana ya mtandao kwamba mitandao hiyo itakuja kuisha. Shukrani sana wasikilizaji wote mliotoa wa mchango wenu, akiwemo Socrates moheto majaliwa, mashaka jafari, kulaga suke, john wa Ilangasika, hali kadhalika goligota magabe, Bernard mwakalile na kushukuru pia easy nyams na wale wote ambao mmetoa maoni yenu hivi sasa. Basi, naona kwa kuwa tumeshasoma maoni ya kutosha, ni vyema pia tukapata burudani ya muziki hivi sasa. Tunaelekea kwake Nay wa Mitego, nakuambia I'm not single. Tangazo bbtt I'm in love, I'm in love usinifundishe kupenda mkamiti unasikiaje? mambo hayo nasikia. Na maneno makali anakwambia. <laughs> <laughs> yupo tena katika mapenzi tena motomoto -moto ya mtoto wa mama mkwe. <laughs> nakuambia vitu hivyo, msikilizaji ni wa mitego. I am not single, kwa hivyo usije ukafikiria mimi sina mtu e, ukaanza ku kunija kuja kwangu sijui kuniuliza hivi na vile eh, lakini ndivyo mambo yalivyo. Naona ni wakati ufaao sasa, tumkaribishe mwenzetu eh, Sandi Shomari. Nasikia na vitu vizito sana kuangusha, haswa ambapo atatupatia maswala ya entertainment, akigusia maswala ya ripoti za maselebriti na wasanii mbalimbali, akianzia hapa Marekani na kimataifa. Lakini nisizungumze mengi sana, kwani tayari yupo hapa studio kuweza kutupa kama mwenyewe anavyosema ni vitu juu ya vitu. Bila shaka ni vitu vizito kweli kweli, mkamiti na BMJ Mridhi. Karibu tena BMJ, siku mbili hizi atukuwa nawe, lakini mambo ni mazuri. Basi moja kwa moja BMJ, na kuanzia ni mwanamuziki anaitwa Tyla, wengi mnamfahamu Tyla, sio huyu? Mwanamuziki ametamba sana, um, almaarufu jina lake ni Laura Sital, akitokea wapi? ni binti mzaliwa wa kule Afrika ya Kusini. Sasa basi Tyler ametoa kibao kipya akishirikiana na msanii mkongwe wa muziki wa dance hall, si mwingine ni mkamiti anampenda sana Sean Paul. <laughs> Ah, amefanya nini? Uh, Sean Paul wametoa kitu kipya kwa pamoja kinaitwa Push to Start. Hiyo ni remix imetoka ya kutisha. Ukiiona hiyo, mkamiti mwenyewe utafurahi na utakaa chini. Wimbo huu basi umetolewa hivi karibuni kwenye toleo wa deluxe albamu ya kwanza ambayo ilikuwa ya mwanamuziki huyu kinda, ana umri wa miaka 23 tu, huyu bi Tyler kutoka kule Afrika ya Kusini au kiwa mzaliwa Afrika ya Kusini. Na alipata mafanikio makubwa na wengi mnakumbuka wimbo wake Water. Eh, wimbo huu umetamba kwelikweli kwenye TikTok na wimbo huu ulishika nafasi ya saba kwenye Billboard Hot 100 ya Marekani na kuingia katika nyimbo tano juu inaitwa Top 5 kule Uingereza na kumfanya kuwa msanii wa kike alishika chati nyingi zaidi katika historia ya barani Afrika, mm -hmm. Sio mambo ya mchezo haya mkamiti. Pia mnakumbuka kwamba Februari 19 ilitangazwa kwa mwimbaji huyo wa Truth or Dare alikuwa msanii wa kwanza kupata kuangaliwa mara bilioni moja with the B, yani mara bilioni hii moja. Hey, kwenye Spotify na uwimbo wa wote ambao umetamba kweli kweli. Pia alishinda tuzo ya uzinduzi wa uchezaji bora wa muziki wa Kiafrika kwenye tuzo za Grammys na wimbo wake huo wa Wota. Sasa nini hasa kilichopelekea huo wimbo wa wota kupata umaarufu zaidi kupindukia? Wimbo huu Mkamiti, unaufahamu, umetoka muda mrefu, redio za hapa Marekani wanaupiga kama umekuwa wimbo wa taifa. Wimbo mm -hmm, huu umependwa sana barani Afrika na mpaka kufikia bilioni moja. eh -hmm, umechanganya vitu vingi ambavyo ni vionjo vya Afrika, hali kadhalika hapa Marekani, na ndio maana watu wengi kwelikweli wameupenda wimbo huu Mkamiti na kutamba. Shukran sana eh. Mengineko Mengine? Mnamjua Gigi Hadid? Eh, basi Gigi, Gigi Hadid. Eh, alikuwa hapo ni mmoja wa wasanii wa popo nyota na nyota wa filamu uh-huh. hmm? Walipita kwenye maeneo ya piramidi ya makumbusho kule Louvre. Louvre, unakujua wapi huko ni Paris, Ufaransa ambako BMG anapenda sana kwenda akiwa likizo. Sasa basi, mambo haya yanakuwa ni mengi ambapo wageni hawa walikuwa wakipita kwenye hilo eneo mkamiti, wakati wakienda kuhudhuria hafla ya usiku ya mlo umeendelewa, mlo maalum hapo kwenye Louvre. Sasa walipita Louvre pale pale, uh -huh, wakienda huko na wageni hawa, basi walikuwa wameungana pamoja na muziki wa K-pop jaso rapa wa Marekani Don Echi, na waigizaji wengine wengi walikuwa pamoja. Hii inaitwa Grand dina de Louvre, tukio kubwa la kila mwaka kuchangiza fedha kwa ajili ya uzinduzi wa maonyesho ya wiki ya mitindo ya Paris. Shukrani sana Sande Shomari. Basi turejee tena katika swali la leo. Je, hatua zinazochukuliwa na nchi zilizoendelea kusitisha mikataba ya biashara na Rwanda zinatosha kumaliza vita DRC? Goligote Magabe anasema hapana, hazitoshi kumaliza migogoro. Cha msingi, Jumuia ya Afrika Mashariki iache kutambua makundi ya kigaidi na yale ya waasi. Hali kadhalika pia tunaye nani huyu, KC Ahura kutoka kule Hoima, kule ni wapi? Ni Uganda. kwa sasa Eh, Raisi mnya Rwanda angeliweka uh, vikwazo zaidi eh, vya kwa mikataba ya kibiashara, Rwanda iondolewe na kufutwa wanachama wa UN na AU, muungano wa Afrika Mashariki na vilevile, vile wa viongozi wapigwe marufuku ya kutotoka tena Rwanda. Ametoa mapendekezo hayo. Selemani Imanirakiza anasema muzungu ni kila kitu, zile ni pigo kubwa sana kwa Wanyarwanda. Adui wa Kongo wa kwanza ni kabila aliyekuwa rais uh, aliwapa vyeo vingi sana wenye Rwanda. Namwona pia nani huyu, Pascaline Lucas Chambi anasema binafsi sio njia sahihi kwa mataifa yaliyoendelea kusitisha mikataba ya kibiashara na Rwanda ili amani irejee huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DDR. Sahani KKL Hodari anapatikana Lubero, Kivu Kaskazini, DRC, ameandika yeye binafsi ni bora mikataba kusitishwa. Ni vizuri ila, kuna wanafiki wanaojifanya kuvunja wakati wapo pamoja. Ndio maana ni bora nchi zinazoendelea zinatakiwa kusaidia ili mazungumzo yafanyike mapema iwezekana navyo maana, raia wamechoka vita vingi, wamekuwa wakimbizi. Ndio muda tulikuwa nao, msikilizaji, lakini tuwashukuru nyote mlioshiriki pia katika swali la leo uh, Jafari Kalaga na Amida Mwangaza pamoja pia na Hamisi Mangati Nyonyo Mnyausi. Basi msikilizaji, ndio tunakamilisha VOA Express kwa wakati huu. Basi uh, naitwa Mkamiti Kibayasi ambaye ndio nimesimamia matangazo haya. Nimeshirikiana na mwenzangu BMJ Muridhi upande wa pili ni Aida Isa na fundi mitambo ni Patrick Dea. Tunakuacha na kibao hicho cha Duli Sikes akishirikiana na Mario wanakuambia kijiti like