Nam, karibu karibu msikilizaji, wakati mwingine tena huu, ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, tisa nusu Afrika ya Kati. Hapa Washington ni saa mbili na nusu za asubuhi. Tayari msikilizaji, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya nyumba studio langu. Jina ni Sunday Shomali, lakini siko peke yangu pamoja na Abdu Shakur Abud hapa studio za Vio Express. Asante sande kama kawaida. Leo tarehe ngapi pale? Leo ni tarehe nne mwezi wa tatu, tukiwa tuendea Ramadhani, siku ya ngapi? Nne hapa kwetu eh, manake mambo yanakwenda monomoto <laughs> na hali ya mambo mazito, uchumi inazidi kuwa mbaya sana, Bile katika sehemu mbalimbali. Kwa hivyo tuko katika Vio Express, tutakuwa na mambo mengi leo. Tunazungumzia mojawapo wapo, tunazungumzia siku ya wanawa wake ambayo inakuja tarehe nane mwezi wa Machi. Bila shaka hilo ni jambo ambayo itaangaliwa vizuri sana vilevile. Vile Shakuru, katika siku ya leo tunaangalia kwenye mada yetu ya barazani. Je, unajua namna ya kukabiliana na upweke wakati unaopata hali hiyo? Sasa watu, watu wamejibu vibaya sana wamesibu sana, sana. Manake upweke tatizo moja kubwa sana na watu hajui kwamba ni tatizo, mm -hmm. nalopelekea mpaka akili ugonjwa, mm -hmm. akili. Unajua kila kitu siku hizi unasikia matatizo ya akili, mm -hmm. lakini ni mambo haya, manake mtu anafikiria sana haiwezi kwenda, tutakuwa na ya shaka. Shaka bila bila tuta muziki. Muziki. muziki barabara manake <laughs> Aida Isa uko pili ameshapanga <laughs> muziki motomoto tutakuwa nayo. Kwa hivyo bila kupoteza wakati, au tunasema tunaanza na Tanzania huko, ambapo kuna kitu ambacho kimenifurahisha ni tarehe nane Machi lakini ni mambo ambayo husherekewa kila mwaka mm-hmm. na hii ni siku ambapo wanaangalia maendeleo ya wanawake toka mkutano wa Beijing, kiasi miaka thelathini iliyopita, palipitiwa walipitiwa vitu vingi, na moja lengo kubwa hmm, ni kupambana kuwatoa wanawake katika umaskini hmm, alafu kuleta usawa wanawake na wanaume. Miaka thelathini baadaye, mm -hmm, kuna mambo mengi yamefanyika, kuna mambo maendeleo yamefanyika, lakini kuna kasoro nyingi vilevile vile zimetokea. Maanake malengo ya Umoja Mataifa kumi na saba vile mojawapo ni kuwawezesha wanawake na kadhalika nakadhalika. Kwa hivyo hmm, kuna mwanamke mmoja ambaye nimemsikia kule Tanzania mkurugenzi, mm -hmm. mm, msaidizi wa idara ya usawa jinsia, uh, Jolina Kibonda akisema uh, kwamba huwezi kupata maendeleo wanawake bila ya kuwashirikisha wanaume, na huwezi kupata maendeleo naume mm -hmm. bila ya kuwashirikisha wanawake. Jambo muhimu yabai sana. <laughs> wow, maana unajua, wow, kitu nachotokea ni kwamba, kwamba watu wanapiga maendeleo ya wanawake, maendeleo ya wanawake, maendeleo ya wasichana wana, wa, wa halafu wale wanaume wanaachwa nyuma, manake hawashiriki pamoja mm. hawafahamu nini kinachotokea. Kwa hivyo inabidi waelimishwe kwa pamoja, unaona mm. ili tuweze kupata maendeleo. Hebu tumsikilizie anasema nini. hiyo muhimu wake na kanda mojawapo ni kanda ya nyanda za juu kusini, mkoa wa Mbeya, ambayo tutakuwa na kongamano siku ya kesho, tarehe tano, linayoelezea maendeleo ya wanawake katika biashara na ushiriki wa wanaume kuelekea miaka thelathini ya Beijing. Kwa hiyo uhamasishaji ambao tunatoa tunataka kuonyesha umma wa Tanzania nata, Beijing, na Tanzania kwa ujuma wa wananchi wajue kwamba katika miaka thelathini ya Beijing kulikuwa na jitihada kadhaa ambazo tulikuwa tunafanya katika kuhakikisha mwanamke anaondokana na umasikini. Lakini wakati katika utekelezaji wa malengo ya kumi na mbili ya, ya ulingo wa Beijing tunaona kabisa jinsi tunavyoendelea kwamba jitihada hizi za uwezeshaji wa wanawake haziwezi kwenda zenyewe bila kushirikisha wanaume. Ndio maana tunasema lazima wanaume nao washirikishe katika jitihada hizi ili kuweza kufikia usawa wa kijinsia na uwezeshaji wa wanawake, lakini na wananchi kwa ujumla kwa kongamano letu la kesho litajikita zaidi kuelezea maen, ma, maendeleo ya wanawake katika biashara, lakini wakati huo wa kuangalia ushiriki wa wanaume ambapo umewezesha wanawake kufikia katika hatua hiyo. Tunafahamu kabisa mwanamke ndio tunamwezesha, lakini wote kwa pamoja, huwezi ukaendelea ukiwa kama mwanaume bila kuwa pembeni yako na mwanamke, na wanawake pia huwezi kuendelea bila kuwa na wanaume, kwa sababu katika jitihada za kuinua uchumi unaenda sambamba kwa wanawake na wanaume. Unafikiri kwa nini imechukua muda mrefu namna hii kuweza kutambua umuhimu wa wanaume kushirikishwa na wanawake na wanawake kwa wanaume kuleta maendeleo hayo? Uh, haijachukua muda mrefu lakini katika ma, utekelezaji wowote wa, wa malengo au toga, wakati wa utekelezaji ndipo mnapogundua wapi panakuwa na pengo au wapi panakuwa pana kuna changamoto kwa hiyo wakati wa utekelezaji ikaonekana kwamba watu wanaweza kaona kama ni wanawake peke yake, lakini tukaona hapana, na ndio maana katika sera ya taifa ya jinsia na maendeleo ya wanawake ya Tanzania iliyoboreshwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu tuliona umuhimu wa kuweka iko kipengele cha uhusishwaji wa wanaume. Kwa hiyo ukisoma sera yetu vizuri, inajaribu kupapanua jinsi ambavyo ushiriki wa wanaume unatakiwa uwepo ili kuweza kufikia utekelezaji wa usawa wa kijinsia, utata, wa kijinsia tunaotaka na uwezeshaji wa wanawake na katika au. W wito wako hapo niliona ulitafuta wanaume na wanawake ambao wamefanya Ume, mmeweza kuweza kuona wanaume wanaoshirikiana na wanawake au wanawake na wanaume kuleta maendeleo hayo. Hivi sasa tumeona kabisa ushirikiano mkubwa, na tukaona maendeleo yanavyoonekana makubwa ya wanawake walioshirikiana na wanaume na wanaume wanaoshirikiana na wanawake, na uthibitisho dhahiri utaonekana kesho. Tutakuwa na mdahalo mkubwa ndani ya kongamano letu, ambapo tutakuwa na shuhuda za wanaume ambao watakuwa wanaelezea katika kipengele hicho. Naam, huyo ni Juliana Kibonda kutoka Tanzania kurugenzi msaidizi wa idara ya jinsia akizungumzia, kama unaona Sande, kwamba mm, ni muhimu kabisa kushirikisha wanaume katika maendeleo ya wanawake na wanawake kuweza kufahamu wanaume wanafanya nini, yeah, ili kuweza kuleta mama, mabadiliko makubwa ya kijamii na maendeleo ya kibiashara na kiuchumi. Bila shaka jambo jema kabisa hilo, msikilizaji, umelisikia. Basi natumaini wakati wa kupata kibao cha muziki tunaelekea kwake Big Fizzo, akishirikiana naye Jabs, kile chao kinasema skani nakupeleka kupeleka machungani mchungani nikupe mbuzi namna umesikia humo ndani vile alivyo promotion umeshafahamu. Sasa amesema humo ndani wapi tena itabidi hey, tumpate Big Fizzo shakura tuweze zaidi katika masuala haya haya humo ndani anakozungumzia, bila shaka. Haya, twende sasa, hapa tunakwenda huko, nafikiri umeniambia Rwanda na, bila shaka kuna mambo mengi yanatokea, bila shaka twaruka mpaka huko Rwanda ambapo vijana wapatao 260 wamepata tuzo maalumu ita outstanding projects Youth Connect hii ni ushirikiano kati ya wizara ya serikali kwa upande wa vijana, hali kadhalika na shirika la UNDP, wakishirikiana pamoja na kutoa tuzo hizi za kuwasaidia hawa vijana mia mbili na sitini katika masuala mbalimbali, hasa wakiangalia kwenye masuala ya kilimo, wanawake, ujasiri ya mali na sanaa. Haya ni mambo ambayo wanasema wanawapa vijana nchini Rwanda kuweza kupambana na kuona jinsi gani wanaweza kusaidiwa kujiendeleza katika masuala mbalimbali ya kibiashara, kazi yao pia kupewa fursa ya kutambulika ili waweze kusonga mbele. Mpango huu umefanyika kusaidia zaidi ya biashara 2240 kwa miaka ipitayo kumi. Mpaka sasa muda mfupi uliopita mezungumza na mdau masuala ya vijana, mtangazaji wa redio TV 10 Rwanda Edith Nibakwe. Kwa upande wako Edith, umepokea vipi mpango huu? Asante sana. Kama ulivyogusia, ni kwamba Afrika kwa ujumla tuna changamoto zikiwemo changamoto za vijana kutokuwa na ajira, na kama unavyojua, idadi kubwa mara nyingi wanakuwa wanawake. Wanapotokea projecti kama hizi za kusaidia vijana wetu kupata kazi na kujiajiri, ni projecti ambazo zinakuja kusaidia kwanza kupunguza idadi ya ukosefu wa ajira, lakini pia zinakuja kuwasaidia vijana kuwa wajasiriamali na sio kutegemea kuomba kazi. So kijana anapokuwa mjasiliamali baada ya mwaka mmoja miaka miwili, basi na yeye anakuwa ni mtu ambaye anatoa pia ajira, na inaendelea kusaidia katika kupunguza ukosefu wa ajira na kutoa ajira kwa vijana. Ni project ambazo zinahitajika kwenye nchi zetu za Afrika kama nchi ya Rwanda, na dhani ni project ambayo imekuja, uh, pia kuisaidia serikali ya Rwanda katika nia yake ya kuanzisha utafuta ajira kwa vijana kila mwaka. Bila shaka, na kwa ujumla wake eh, hii inapoendelea kutokea, kile kitu ambacho ungependa kuona wadau wa biashara, pengine wao kwa upande wao wanaweza kusaidia vipi, hasa kuhakikisha mpango kama hii inakwenda kwa wadau wa biashara, wamiliki wa, wa biashara binafsi na wengineo? Kwa wadao wa biashara, ninachoweza kusema ni kwamba uh, mara nyingi unakuta hawana ule mtazamo wa kuwapa vijana ajira. Kwa hiyo ikiwa ni vizuri pia wawe mchango katika kusaidia serikali kuwapa vijana ajira, na sio kuchukua kama pesa fulani na kuwekeza kwenye, kwenye miradi yako bila kutoa kazi kwa vijana. Asante sana mdao, maswala ya vijana, mtangazaji wa radio tv 10 Rwanda, Edith Nibakwe akizungumza na VOA express moja kwa moja kutoka kule Kigali, Rwanda. Basi msikilizaji, ni wakati wa kupata habari za dunia. Takriban watu wanne walipata majeraha ya risasi wakati polisi walipokabiliana na wa waandamanaji kwenye kambi ya wakimbizi ya Kakuma kaskazini mwa Kenya. Maelfu ya wakimbizi kwenye kambi hiyo ambayo inawahifadhi watu wanaokimbia vita pamoja na ukame katika nchi jirani ya Sudan Kusini, Ethiopia, Burundi na Kongo waliandamana Jumatatu kupinga mgawo wa chakula kutokana na vikwazo vya ufadhili. Shirika la mpango wa chakula duniani WFP ambao inasomia usambazaji wa chakula kwenye kambi za wakimbizi lisaa mwezi Desemba mwaka jana kuwa mgao wa chakula kwenye kambi hizo ulikuwa asilimia 45 ya kiwango cha chini chakula kutokana na upungufu wa rasilimali. Misri imependekeza mpango wa dola bilioni 53 kukarabati upya ukanda wa Gaza kwa kipindi cha miaka mitano kizingatia huduma za dharura miundo mbinu na mpango wa muda mrefu wa maendeleo ya kiuchumi. Kufuatana na mswada wa hati ambao umetolewa kwa waandishi wa habari, pendekezo hilo linajadiliwa katika mkutano maalum wa umoja wa, wa viongozi wa Umoja wa Kiarabu mjini Cairo hii leo kupambana na pendekezo la rais wa Marekani Donald Trump aliotoa mwezi uliopita kuchukua udhibiti wa eneo la Gaza na kuwahamisha Wapalestina kutoka eneo hilo kwenda Misri na Jordan. Wapalestina pamoja na nchi za Kiarabu na Waisraeli kadhaa na Wamarekani wamepinga pendekezo la Trump, wakikataa juhudi za kuwaondoa Wapalestina kutoka Gaza. Papa Francis alipata nafuu mapema Jumanne baada ya kutaabika katika mapambano yake dhidi ya homa ya mapafu matatizo mawili mapya ya kupumua ambayo alimlazimu kuanza tena kutumia mriji ya uingizaji hewa kwa ajili ya kupumua. Katika taarifa yake mapema Jumanne, Vatican ilisema papa alilala vyema usiku mzima na hivi sasa anaendelea vyema. Francis alipatwa right. na matatizo hayo ya kupumua siku ya Jumatatu. Rais wa Marekani Donald Trump amesitisha misaada kwa Ukrain. White House imetangaza jana Jumatatu, rais amekuwa wazi kwamba anazingatia amani. Afisa wa ngazi ya juu wa utawala ameambia Sauti Amerika amesema, tunahitaji washirika wetu waunge mkono lengo hilo. Tunaweka na kutam..., tutathmini upya misaada yetu ili kuhakikisha kuwa inachangia katika suluhisho hilo. na msikilizaji, mambo mazito hayo, msikilizaji, katika VOA Express moja kwa moja. Huyo si mwingine Ali Kiba akishirikiana na J Melody na kitu chao Hatari kinatupeleka moja kwa moja hadi kwenye mada yetu ya barazani ambayo tulizungumza hapo awali, msikilizaji, tukisema kwamba je, unajua namna ya kukabiliana na upweke wakati unapopata hali hiyo? La, hilo swala zuri kabisa maanake kutofana na, na utafiti umefanya hapa Marekani unaonyesha mm -hmm. wanaume wengi hasa ndo wanakuwa na tatizo hilo na wanawake vilevile vile, lakini tatizo ni kubwa sana kuliko watu wanavyojua kuliko wanavyofikiria, sio ah, kuliko wanavyofikiria mm. kwa hivyo sisi wasikilizaji wetu wamejimwaga hapa kueleza, kama Omari mkumbuka anasema upweke unaweza ku kuudhibiti kupitia hisia zako mwenyewe. Upweke unaweza kuutoa kupitia mazingira unayokaa. Upweke unaweza kuudhibiti kupitia kujichanganya na watu, yani kuungana na watu pamoja, na upweke unaweza kuudhibiti kupitia kusafisha akili yako. Unaona, huyo anasema ametoa, kama tafikiri amefanya shairi Sae, <laughs> haya. Mimi nakutana naye Andre, Rafael na Mwembe. Yeye anasema anafikiri njia nzuri ni kufanya mazoezi, unakimbia barabarani basi. Anasema ukifanya hivyo upuke wote unapotea. Amani, mhamwe upe anajiita huyu Shakuru, anasema hali hiyo ikinikuta basi nachukua simu yangu, naanza kupigia watu tofauti tofauti hadi namaliza kuongea namaliza <laughs> kabisa. Huyu na mwingine eh. Sijaona jina lake, lakini anasema wa Tabata Daressalam, anapoona upweke umezidi anarejea mapema nyumbani. Uh -huh. Kufanya kucheza na watoto wake na kupiga soga na mkewe. Hii inapunguza upweke bila shaka, ila wakati mwingine uh -huh. Analazimika kwenda klabu yenye muziki na watu wengi. Hapo anakutana na watu, anacheka na hivyo inamwondoa yake inasafisha akili yake, anavyosema uh -huh. haya ni mengi anafanyika kupitia kuondoa upweke shukuru. Mimi namwona huyu bwana anaitwa uh, uh, Richardi Kambale, yuko DRC, anasema mm -hmm. kwangu mimi uh, kama kipindi kingine mepitia, lakini anasema iko siku kwamba upweke huu utatoweka. Naye DJ Shukuru Musai yuko Butembo anasema yeye kwa upande wake Anasoma vitabu, naingia mtandaoni na kusoma vitabu vingi. Anasema vitabu vinasaidia sana kuondoa upweke kwa upande wake. Kama huyu Bernard Kazungu anasema Biblia, anasema, ah, hii ameandika, akisema, Bible is my closest friend, Biblia ndo rafiki yangu wa karibu. Huwa najituliza tu na kujihubiria na mara nyingine hutafuta hata mahala penye ibada ni kenda. Kwa hivyo ni mambo anayosema hapo kutoka huko wapi sijui Hajasema wapi, bila shaka hajasema wapi. Haya, mimi namwona huyu Muhandu. Muhandu kastori. Muhandu anasema kutoka kule Simiyu, Tanzania. Anasema upweke mpaka sasa anapambana nao, na anasema ili kupambana nao inahitaji uvumilivu ufum. Kwa hiyo kuna watu wengine shakuru mpaka sasa hivi wanasema bado bado bado kuna wengi, yani, kwamba, pamoja na kwamba, kuna kwamba na vitu vingine, lakini bado yeye anapambana upo. Unajua, hatari nyingine ni kwamba wengine mpaka wanajinyonga wanajiua, bila shaka inakuwa matatizo, mm -hmm, tatizo kubwa kabisa. Kwa hivyo ni jambo ambalo inabidi mtu aangalie mara moja atafute ushauri kutoka watu wataalamu, ushauri na saha. Na tuna msikilizaji ambaye vilevile vile, anataka kueleza kwenye karibu msikilizaji, tuambie unasemaje. Naam, unasikia halo? Tunakusikia, karibu. Uko mbali kidogo. Lakini je, upweke unafanya nini unapoupata? Naam nawe mahali huko, kama utakuwa na utoke sana, utaweza kutoa mahali aende ukatridika kidogo, kama televishoni waangalie, ama pengine utembelee wengine hivi, rafiki zako, mwongee yani, mwongee na wao kabisa. Hiyo itatoa ii nao, na pengine saa zingine waende ukaangalie kama mpira hivi wakandaka zumchezo ukatembelea marafiki nao, ukaenda na wao ukacheza na wao kule, hata ukaongee tu, naona hiyo itakuwa vizuri. Naam, asante sana, hiyo jambo zuri sana wazo zuri kabisa. Kuweza kuwa pamoja na wenzako ni muhimu sana. Nam, asante Aya. Basi mpendwa msikilizaji, hapa tukiwa katika express Shakuru, kama tunavyosema ujasukuma express bila muziki, na unatuletea muziki wa nani? Haya basi, ngoma inayokuja hivi sasa Shakuru, baada ya kupata hizo ngoma zingine, inaelekea kwake Element Lee akishirikiana naye Daju, nacho nacho, kweni kweni kweni kweni. Tumbe, kitu anachokuja nacho ni kitu kikali kwelikweli Tumbe, tusikilize hicho kitu. kupenda kupenda mahaba kuingia ndani ya mahaba vizuri na nakwambia, mahabainia <laughs> no, no, tombe dalamu les tombe. Wacha ambayo hayako mzuri sana huyo. <laughs> <laughs> Mtu wa Rwanda nakwambia, bila shaka kwa Kifaransa, lakini chakuni taalamu ya lugha tuelezea mambo haya vizuri kabisa msikilizaji. Express, zanka, tunafanyaje? Aha, tunasukuma lakini bila muziki huwezi ukasukuma. Na sasa tunaelekea wapi? Tunaelekea katika kama kama kama kama una kazi, kazi wanasema ni Milton Ngoda kijana Mkenya alipewa mafunzo ya ufundi wa umeme na shirika lisilo la kiserikali la Swiss Contact. Baada ya kufuzu mafunzo hayo aliajiriwa na kampuni moja jijini Nairobi. Amezungumza mwenzetu Patrick Ndwimana, tumsikize kwenye kama huna kazi nilianza masomo yangu uh, Nairobi Technical lakini, nafikia mahali sikuwa na, so bile, sorry, minindia, se, se, se na nimeingia ikapatana na hii program ya Swisscontact ambayo inajiita tu apprenticeship program ambayo wiki moja tuko shuleni na wiki tatu tuko kwenye kampuni. Nimefanya hivyo kwa miaka mbili. Baada ya kufuzu ama baada ya kumaliza shule niliweza kuchukuliwa na ile kampuni ambayo nilikuwa na nafanya nayo ama najifunza nayo kazi. Kwa sasa nimeajiriwa na ile kampuni ambayo nilikuwa na, nafanya nao mafunzo ya umeme, lakini bado nikipata kazi zangu za ya nje bado ninizifanya kivyangu tu. Kuna miaka mingapi ukifanya kazi kwenye kampuni hiyo? Sasa hivi niko na miaka miwili, so ukifika mwezi wa nane, nitakuwa na miaka mitatu kwenye kampuni. Kwa hiyo ukipata vibarua kama kuna mtu anataka pengine jenga nyumba au ana matatizo ya kutaka kupata umeme, unakuwata una unamsaidia? Sahivi ntamsaidia bila wasiwasi manake, naa ni kama niko na ujuzi wa miaka ngapi? Iyo ni miaka mbili na miezi kadhaa. Naam, basi moja kwa moja msikilizaji huyo ni Milton Ngoda kutoka nchini Kenya akizungumza uh, nasi kwenye kama huna kazi sasa. Shakuru, kama kawaida, uh, tuangalie swali la leo alafu tuende kwenye masuala yanayotamba kwenye mitandao ya trending. Swali linasema je, una maoni gani kuhusu tishio la chama cha chadema Tanzania kuzuia uchaguzi mkuu, wataweza? Shakuru, wengi sana wamejibu hapa kwenye, wanasemaje? Haya, nianza naye Abel Sichome anasema sio tishio, tunaenda kufanya kweli uchaguzi. Upo kwa nini unafanyika kwa njia za gizani? Haya, Mkemia Tanzania anasema hii kauli inapaswa kuungwa mkono na kila Mtanzania mwenye akili timamu na kama CCM hawatatuibia kura watachaguliwa kialali, inakuwaje tuwe na hizi reforms? Haya, naye Norbert Lucas anasema serikali inatokia iboreshe mfumo wa uchaguzi. Anasema tunataka mfumo huru wa uchaguzi, viongozi watokane na wananchi. Bila shaka nakutana naye MC Peter kule Arusha, anasema anaona CHADEMA wapo sahihi wanatakiwa kuungwa mkono na kila mpenda haki Tanzania na nje ya Tanzania. Tumechoka kuona mambo haya ya kila siku ya kuibiwa. Sasa hiyo swala kubwa sana maanake, wote hawa wanataka mabadiliko, lakini uchaguzi wa Oktoba muda gani wa kufanya? Maanake kila swala linajitokeza hapa. Kwa nini nakuwa mpaka siku za mwisho, halafu malalamiko haya ndo yanatokea? Wanajaribu mwaka miaka yote, lakini wanashindwa. Haya, ngoja tuwasikize, itakavyokuwa tutajua. Peter Mbade yuko Uingereza anasema sheria za uchaguzi zina makando kando, ziwe huru na huku, itabidi kasoro pia ziondolewe. Unaona eh? kuna changamoto kubwa sana. Nimsikia Profesa Lupumba juzi akisema kwamba katika hali ilivyo mbaya, akatoa mfano mm. mgombea wake mmoja amekwenda kupiga kura, matokeo yalipotokea, amepata sufuri. Asa nasema ye mwenyewe amepiga kura yake, hata kura yake hiyo <laughs> moja imekwenda wapi? <laughs> maajabu hayo. Kama inatokea Tanzania, hapo kweli panahitajika mabadiliko hao, lakini sijui tena tutawasikia wenyewe uh -huh. Ruben Yohana Peter anasema wako sahihi, kwa watu wenye akili sawa, wataunga mkono, wale wanategemea Eh, kupelekewa au kuwekwa kupe, kama kondoo itabidi tuamulike. Haya bana, muda umekwisha, unakwisha, hatuna budi kusema kwa herini hadi wakati mwingine. tulikuwa hapa mimi Abdushakur Abud, na mimi naitwa Sunday Shomali. Tafadhali usikose mkasi kwenye matangazo mengine ya jioni ya leo kutoka hapa VOA. Upande wa pili anaitwa Aida Isha na bila shaka eh, tutakutana, tutakutana sio bila shaka, katika saa 1:30.