Hujambo msikilizaji, mahala popote pale unaposikiliza VOA Express, ikiwa leo ni Februari 28 mwaka huu wa 2025, ni siku ya mwisho ya mwezi huu wa Februari. Panapo majaliwa kesho basi tunaanza mwezi Machi, lakini tunapokamilisha mwezi Februari katika VOA Express hapa studio, mimi ni Mkamiti Kibayasi na sipo peke yangu, ninashirikiana naye Abdushakur Abud. Bila shaka umesema mwezi wa machi unaingia, februari unakuisha, Waislamu watakuambia Shaban naelekea Ramadhan. Ramadhan uh -huh, ishaingia sasa, baadhi ya watu huenda wanaanza kesho, baadhi wengine Jumapili. Jumapili. Kwa hivyo Ramadhan karim kutoka VOA Express, sauti America. Shukran basi, VOA Express, tunayo mengi ya kukuelezea mm -hmm. msikilizaji, mwishoni mwa wikendi ambapo pia ni siku ya mwisho mwezi wa Februari. Hey, kabisa mie mwezi huu ishirini na nane siku ishirini na nane ndo naambua inakuwa ni mwaka mfupi zaidi. Ha, sawa, basi. Sasa wale ambao wamekua uh -huh. wamezaliwa tarehe ishirini na tisa uh -huh. wanajiuliza sasa siku yangu ya kusherekea birthday iko wapi? <laughs> Mkamiti sasa shauri yako. Kwa hivyo kila baada ya miaka minne unakosa hapo. Sasa inabidi unanikumbusha kwamba kwenye kile kipindi cha maswali na majibu inabidi tulitafutie jawabu hapo. Ala, haya sawa, lakini <laughs> turudi katika Vio Express, tuna swali la leo ambalo tumekuuliza wewe msikilizaji kupitia ukurasa wetu wa Facebook linasomeka hivi: Jepende lekezo la mwendesha mashtaka wa ICC kuanzisha mahakama maalum DRC litamaliza vita na ukatili DRC? Kuna maoni lukuki, ambapo tutakushirikisha wewe msikilizaji, kukusomea kile ambacho umeandika. Hali kadhalika, kila siku ya Ijumaa tunakuwa na kile kipengele cha jicho letu, tunamulika masuala mbalimbali yanayokugusa wewe kijana katika jamii uliopo, na leo hii basi tutakuwa naye Lucy Patrick kutoka kule Mbea nchini Tanzania, akiangazia maswala ya lishe. Bora. Haya, hali kadhalika basi usisahau Vyo Express namba inaambatana na burudani ya muziki. Mziki, bila shaka bila muziki hawezi kukosa, haiwezi, Vyo Express haiwezi kuendelea, haiwezi kunoga kwelikweli kweli. Basi tuangalie ka tayari sasa tuna kwenda wapi? Kwanza tunaanza na nini? Maanake baadaye kidogo pia pia kuna lile swala kwamba vijana wengi wanamaliza chuo kikuu alafu wanataabika kupata kazi, je wafanyeje nye nini la kufanya? Tutazungumzia zaidi haswa. Sasa tunaelekea nchini Uganda ambapo swala la vijana halitoacha ali kuzungumziwa, kwani vijana nchini Uganda inaelezwa kwamba wanapata shida ya afya ya akili kutokana na wazazi kutowasikiliza au kuwapa muda wa kutosha kujua kile ambacho wanakabiliana nacho katika maisha yao ya kila siku. Hivyo basi jukumu la mzazi katika kutoa malezi kwa vijana liko wapi? Wazazi wameshindwa wapi? Nini kifanyike? Eh, tunaye hapa Mwalimu Samuel Kisitu kutoka nchini Uganda, ambaye pia ni mzazi. Anaelezea suala hili kama mzazi na kwa mapana yake: kwa nini hasa vijana wanapata shida ya afya ya akili? Wazazi wamekosea wapi? Nini ambacho wazazi wamelegeza kamba katika kuangalia mambo muhimu ya watoto wao kuanzia asubuhi mpaka jioni? Kwa kweli limegeuka uh, tatizo sugu nchini humo uh. Kutoka kwamba tumeshuhudia uh, visa vya watoto kujiua uh, kwa sababu uh, ya, ya labda kutosikilizwa na wazazi wao, wazazi kutokubaliana na labda uh, mapendekezo yao. Ni uh, suala kubwa, yani katika jamii ya Uganda kwamba Uh, wazazi wengi uh, wamesusia uh, suala la malezi uh, ambayo ni haki ya msingi kwa mtoto. Unadhani nini hasa kinachopelekea wazazi au uh, walezi uh, kushindwa kufuatilia uh, ratiba ya kila siku ya mtoto? Uh, jambo la msingi ni kwamba uh, uh, wazazi wengi wanaingia hali ya uzazi kabla labda ya kuelimishwa ama ku kuelekezwa namna ya kutekeleza malezi kwa sababu Uh, mzazi yeyote yule hata akiwa hana muda na, na, anafanya kazi siku kutwa uh, lakini kwako mzazi ukiwa unajua uwajibu wako, hata ukirudi usiku uh, unaweza ukamshirikisha mtoto wako kumdadisi hapa na pale, ili kujua yale ambayo yapitia maisha. Lakini kwa sababu uh, wazazi hawajaelimishwa, hawaja, hawaja, labda majukumu yao kama wazazi na ndio sababu visa kama hivyo vinatokea. Na labda jambo la pili ni kwa sababu ya uh uh uh uh uh uh uh uh jambo la malezi, kuwachia hawa akina yaya. Tunaona kwamba mayaya wamechukua majukumu ya wazazi. Wazazi wengi hawajali, hawabali wanajali labda kazi zao hata kuliko watoto wao, na kuwaacha watoto mikononi mwa hawa mayaya na pengine uh, nini unadhani kifanyike ili kuweza kusitisha hali hii ya vijana hawa kuingia katika tatizo hili la afya ya akili Uh, jambo la msingi ni malezi bora Wazazi wahakikishe kwamba wanatekeleza, wanawapa watoto malezi bora uh, jambo hilo liki, liki, likitokea tunaona na kwamba uh, watoto hawa kisaikolojia wataona kwamba wanakwao wana wazazi wao ambao wana wajali. Jambo la pili, wazazi wanafaa kutenga muda muda wa kuweza kuongea kuwasiliana na kuwaelewa watoto wao. Hilo likifanyika hapo, basi naona kwamba uh, matatizo kama haya yanaweza yakagunduliwa mapema. Asante sana Mwalimu Samuel Kisitu kutoka nchini Uganda, akizungumza na VOA Express. Na sasa basi, Abdu Shakur, huu ni wakati ule wa kupata burudani ya muziki ndani ya VOA Express. Nani anatuambia hapa, tunamletea nani huyu? Barnaba akikuambia nampenda. nam mkamiti Barnaba akikuambia nampenda kijana, mm -hmm. Huyo kutoka Kilimanjaro, unajua jina lake kamili anaitwaje? Tueleze sasa. Elias Barnabas Inyas anatoka Kilimanjaro, mwimbaji, anaimba nyimbo chungu nzima, ameimba na waimbaji wengine kama Mboso na mengineo. Tuko hapa uwanjani katika Haso, vio express. Express, bila shaka, unaona tuko juujuu pamoja, hasa tunasukuma gurudumu, bila shaka. Sasa tukitoka hapa, tuelekee katika ripoti nyingine. Kama tulivyosema, ni kwamba kuna vijana wengi wanatoka shule, wanamaliza vyuo vikuu alafu wanakuwa hawana kazi au hasa, utakuta nchi za Afrika zinasema wabadilishe mtalaa, masomo yasiwe kwamba mtu anasoma anasoma jiografia hesabu nini, anakuja hajui kuitumia baadaye mm -hmm. Kwa hivyo wasomeshwe ufundi na kazi wakitoka pale moja kwa moja, lakini hata wakifanya vile mm -hmm. wakitoka, je, wana ujuzi wa kutafuta kazi na kadhalika? Mshauri wa masuala ya kijamii nimezungumza naye kutoka Mombasa Hadija Raj anaifahamika lakini Hadija Rajabu anatuambia nini la kufanya. Wakati umeenda kusomea pengine taaluma fulani, haimaanishi ukimaliza immediately unapata kazi. Na vijana wengi wanapomaliza, pia kuvolontia kufanya kitu kingine tofauti, huwa hawataki ama kuvolontia, pia kufanya kile alichokisomea huwa inakuwa changamoto. Kusoma siku yoyote ni kuondoa ujinga kwa hivyo imekushapen akili yako ama fikira zako ziweze kutumia ile elimu ulioipata kubadilisha maisha yako. Kwa hivyo haiku, kusoma kwako ile taaluma umeisomea haikukuhakikishia kuwa itakupa kazi, lakini unaweza ukajiajiri uka pia wewe mwenyewe. Lakini si ndio, maana kuna mtaala unataka kubadilishwa. Kuna wito ambapo badala ya kusoma masomo ya kawaida watu wasomeshwe kazi na kadhalika. Wakitoka wewe tayari kufanya kazi, unaweza ukawa uko tayari kufanya kazi, lakini uko na fikra ya ile kazi utaifanya vipi. Tuseme uh, iwe sio kuajiriwa, ni kujiajiri mwenyewe. Utajua utaanza wapi? Lazima uwe na capital. Wataka kuanza biashara, unaipata wapi? Kwa hivyo, ni lazima uvolontie ama kufanya kazi zingine, ili kupata pesa zako za kuanza biashara yako Siku yoyote biashara yako ile ambayo una malengo nayo, kama hutobadilisha malengo, ile biashara utaifanikisha. Haijalishi utaanza hapa chini step zipi, lakini uko na malengo katika maisha kuwa nataka siku moja niwe mahali fulani. Kwa hivyo, chanzo sio kuruka, ni kutembea step by step lakini umetaja swala so, muhimu. Lazima uwe na mteja au uwe na fedha za kuanzia ile kazi, na hiyo inakuwa ni changamoto vilevile vile, na wengi hawatayarishwi namna ya kupata msaada ule. Ndio wengi hawatayarishwi namna ya kupata msaada ule. Kuna kutayarishwa na kuna kuutafuta huo utayari. Sio kila kitu utafundishwa katika maisha. Watu wanatumia mitandao. Mtandao unautumia kwa njia ipi, kijana? Umesoma, umemaliza, huu mtandao unaotumia kwa njia zipi za kukusaidia ama za kukupotosha? Kuna njia nyingi, utajifunza kutoka kwa watu, kutoka kwa vitabu na kutoka kwa watu wenye busara na kutoka kwa vitabu tofauti tofauti, kusoma historia za watu, kusoma uh, maisha ya watu. Kwa hivyo inategemea, ukishapata elimu, je, pia unajihusisha una, una, una, unajihusisha na watu aina gani? Mzunguko wako una watu wa aina gani? Kwa sababu naamini ukisomea kitu fulani, alafu ukatafuta kuwa karibu na watu wenye taaluma uliosomea huwa kuna uharaka, si ule mzito sana. Utapata changamoto, lakini sio nyingi. Naam, huyo basi ni Hadija Rajab kutoka Mombasa, mshauri wa maswala ya kijamii. Basi unaona, mkamiti moja kwa moja, sio kwamba ukimaliza shule mm, au ukimaliza vyuo vikuu unaweza kupata kazi, inabidi wasomeshe. Lakini kuna vyuo vingi ambavyo hivi sasa wanafundisha watu namna ya kuweza kuingia kupata huo mteja na kadhalika, kuweza kuanzisha kazi zako, kuweza kujiajiri wewe mwenyewe, usisubiri maswala ya kuajiriwa na serikali ama taasisi fulani. Soma, pata ujuzi wa kuweza kuwa mbunifu wa kuanzisha ajira yako wewe mwenyewe, ikusaidie. Nam, asante sana. Basi ndo so, hapaka. Katika habari za dunia ni kwamba mfumuko wa bei nchini Kenya ulipanda kwa mwezi wa nne mfululizo hadi asilimia 3.5 mwezi Februari, kutoka asilimia 3.3 mwezi Januari. Ofisi ya takwimu ilisema leo Ijumaa. Mfumuko wa bei kimsingi ulisalia kwenye asilimia 2 mwezi wa Februari bila mabadiliko kutoka Januari, wakati mfumuko wa bei wa kawaida ukipanda hadi asilimia 8.2 mwezi Februari kutoka asilimia 7.1 mwezi ulio tangulia ofisi ya, ya takwimu ya kitaifa nchini Kenya ilisema katika taarifa yake uwanja wa ndege wa Shermetov mjini Moscow umeanza kazi zake kawaida baada ya kuwasili na kuondoka kwa ndege kusitishwa kwa muda mapema leo Ijumaa, mamlaka ya usafiri wa anga nchini Rusia ilitangaza kuwa vikwazo vya usafiri viliondolewa saa 9 na dakika 45 saa za Moscow. Hatua hiyo ilichukuliwa ili kuhakikisha usalama wa safari za ndege za kiraia, kwa mujibu wa maafisa wa idara hiyo. Wakati wa sitisho hilo ndege moja iliyokuwa inaelekea Shermetov ililazimika kutua kwenye uwanja mbadala wa ndege huko Pulkov Urusi. Mahakama ya juu nchini Namibia leo Ijumaa ilitupilia mbali pingamizi dhidi ya matokeo ya uchaguzi wa rais wa mwaka jana lililowasilishwa na vyama vya upinzani, hatua ambayo inatoa nafasi kwa Netumbo Nandi Ndaitwa wa chama kinachotawala kuwa rais kuanzia mwezi ujao. Chama cha SWAPO cha nchi hiyo ya kusini mwa Afrika ambacho kimetawala taifa hilo la watu milioni tatu kwa zaidi ya miongo mitatu kilishinda uchaguzi wa rais na bunge mwezi Novemba. Vyama vya upinzani vilidai uchaguzi huo ulikuwa na dosari na kwa hivyo batili, kutokana na kuongezwa muda wa kupiga kura kwa siku kadhaa, miongoni mwa masuala mengine. Maelfu ya watu walikusanyika katika miji yote huko Ugiriki hii leo kudai haki yao, wakati wa kumbukumbu kumbu ya mwaka wa pili wa ajali mbaya zaidi ya treni kuwahi kutokea nchini humo, huku wafanyakazi waliogoma wakisimamisha safari za ndege na usafiri wa baharini na treni. Watu 57 waliouawa wakati wa treni ya abiria iliyojaa wanafunzi ilipogongana na treni ya mizigo tarehe 28 mwezi Februari mwaka 2023 karibu na bonde la Tempe kati katikati mwa Ugiriki. Miaka miwili baadaye, changamoto za kiusalama zilizosababisha ajali hiyo hazijatatuliwa kwa mujibu wa uchunguzi uliofanywa. Uchunguzi tofauti wa mahakama bado haujakamilika na hakuna mtu aliyepatikana na hatia katika ajali hiyo. Tunachokifanya hivi sasa hapa studio, Abdushakur, ni muziki unaitwa mm, Ramadan, ni kutoka kwa Diamond, ushirika wa Mboso na Ricardo Momo. Naam, bila shaka muziki safi kabisa, barabara. Ramadan na wanasema, kwa hivyo kwa tunakaribisha Ramadhani kama tulivyosema, haswa mwezi wa Ramadhani tunaanza kesho hapa Washington kulingana na misikiti inayoeleza hapa mjini Washington haswa sasa leo, siku ya Ijumaa, abdu Shakur, kile kinachofuata baada ya hapa ni kwamba tunainde, tunaingia katika kipengele cha jicho letu, ambapo hapo awali, msikilizaji, nilikueleza kwamba jicho letu linaangazia lishe bora, ambayo imeonekana ni changamoto kubwa sana katika jamii kwa hivi sasa, na kwa kiasi gani wanaume wanazingatia mpangilio sahihi wa lishe kamili kwao pamoja na familia zao, ili kulinda afya bora yenye ustawi sahihi. Basi Lucy Patrick anayo majibu katika jicho letu. A, mimi kwa majina naitwa Joseph Atimbilinyi. Kwanza mimi tangu kuzaliwa mpaka leo nakula ninachokiona, nakula kinachopatikana nikila miogo, nikula chipsi, viazi sawa, na sijawahi kupata shida yoyote kusema kwamba labda nimekutana na udumavu ama nini. Mimi niko sawa fiti na niko fit na shughuli zangu zote zinaendelea, kwa hiyo nafikiri sijaona madhara yoyote kwa sababu ninachokula kijani nzuri, hakuna haja ya kuacha, ila tu labda kina mama nyumbani kwa watoto, eh, kidogo apate uji wa ulezi na nini kwa ajili ya kukua kwa afya yake. Wakitakuwa Sawa, naitwa Charles Bilali. Mimi nachosema kwamba lishe na kila mtu anaweza akala, hata kama mtoto akawa mkubwa, pia lishe ni kila kitu, ila aswaswa tulilenga kwa watoto wadogo. Naam, kwa majina anaitwa Peter Tinda. Kwanza baba anatakiwa atambue wajibu wake wa familia. Naposema kwamba wajibu wake wa familia ni pamoja na kujali kwamba okay familia yake imekula nini na imepata nini Naitwa Evans Daudi natokea mkoa wa Mbeya. Mimi nadhani ni kwa sababu ya kosa muda sahihi wa kupata kile chakula ambacho pengine ni mpangilio wa lishe kamili, kwa sababu vijana wengi ukiangalia sasa hivi wako kwenye harakati za kupambania maisha yao, za kupambania ndoto zao na kuhakikisha kwamba familia zao, na kuhakikisha kwamba nchi wanaijenga kikamilifu, basi wanakosa ule muda sahihi e, wa kupata chakula chenye lishe kamili, kwa sababu ukiangalia vijana wengi wanafanya shughuli mbalimbali ambazo zinawafanya muda mwingi e, wao makazini. Kwa hiyo ukiangalia chakula chao ambacho mara nyingi e, huwa tuna wanakitumia ni chakula ambacho kinatoka kwenye migahawa, na tukiangalia kwenye migahawa yetu ya kawaida, ni mara nyingi unakuta ni chakula ambacho kinazoeleka, ugali, wali, vitu kama hivyo. Kwa hiyo kwenye ule mpangilio sahihi, unakuta ni mara chache sana watu wanatumia e, lishe kamili, kwa sababu ya ukosefu wa muda kwenda nyumbani, pengine kuandaa chakula ambacho kiko katika standard sahihi, lakini pia chakula ambacho kinatakiwa E, kiwe kwenye lishe ambayo ni sahihi kabisa, kwa binadamu au kwa mtu yoyote tumia, kwa sababu ya hicho tu kukosa muda sahihi wa kuandaa chakula ambacho takiwa yeye azingatie kwenye lishe kamili. Abdushakuru, umesikia vijana wa kiume wakieleza maswala ya lishe kamili lishe bora. Naam, bila shaka, lakini swala linakuja pale pale, mm -hmm, vipi nitapata lishe bora kama sina mapato kuweza kununua chakula kinachostahiki nisipokula ugali na sukuma wiki? Basi kwa hivyo, mapeni kuchama, ndio, linakuwa swala mbubu, kubwa kabisa <laughs> Haya, bila shaka, siku nyingine tutafungulia mjadala kuhusiana na masuala ya fedha yako vipi ili kuweza kumsaidia kijana kujikimu katika maisha yake ya kila siku. Sasa basi tupate burudani ya muziki, muziki. maanake Vio Express bila muziki haijakamilika. Ni bwen kwagala kibao hicho pa, Palaso ambaye anatoka wapi? Uganda mwenyewe, hebu tumsikilize nam palaso huyo bana, uh, mkamiti, ukitaka kujua huyu ni nani? Huyu mm -hmm. ni kutoka familia ya waimbaji kule Uganda, unamkumbuka au tunaye Jose Chameleon Kaso, Chameleon mwimbaji mashuhuri wa Uganda. Basi huyu anasema ni kaka yake, lakini mm -hmm. muda hapa katika studio zetu za Vio Express zinakwenda mbio sana. Mimi ninakwenda moja kwa moja hadi Mombasa, tunakuja kipengele cha burudani na michezo. Timu ishirini za kutana Kampala, Uganda, ubingwa wa volleyball Afrika Mashariki, na tuzo za Trace Music Award Zanzibar, Diamond pamoja na Burna Boys wala kuwepo hapo na wametunzwa, wametunzwa. mm -hmm. Joseph Kiogo ana zaidi. Aha, mambo yalivyo michezoni ukanda huu wa Afrika Mashariki. Kwanza kabisa, mechi iliyotarajiwa kuchezwa wikendi hii nchini Kenya kati ya timu mbili watani wa jadi Gor Mahia na FC Leopards imeahirishwa. Ilikuwa ichezwe Jumapili, lakini kuna habari kwamba FC Leopards waliokuwa wenyeji wa mechi hiyo hawakupata uwanja. Shirikisho la mpira wa miguu nchini Kenya FKF limetangaza masikitiko na kusema mechi itapangwa siku nyingine sasa taarifa kuu zaidi katika eneo la afrika mashariki ni voleiboli inayochezwa kwa sasa huko lugogo kampala nchini uganda ikishirikisha zaidi ya klabu 20 klabu za wanaume na klabu za wanawake haya ndiyo mashindano makubwa ya voleiboli kanda ya afrika mashariki yaani ikiwa ni zone 5 timu zinatoka burundi rwanda sudani kusini tanzania kenya na wenyeji uganda timu za wanaume kuna kama vile rukinzo ya burundi APR ya Rwanda, Cobra Sport ya Sudani Kusini, Jeshi Stars ya Tanzania, Magereza ya Tanzania, wenyeji wa Uganda KCCA pamoja na UCU Dolphins, pia ya Uganda. Upande wa wanawake kuna mabingwa watetezi wa kombe hilo, Pipeline kutoka Kenya, APR ya Rwanda, Tanzania Prisons, sport s ya Uganda, na pia kuna KCB Nkumba ya Uganda. Viwanja ambavyo vinaandaa mashindano haya ni Lugogo na Old Kampala. Yalianza juzi 26 na yataendelea hadi Machi 4. Katika mechi za mwanzo mwanzo mabingwa tetezi Pipeline ya Kenya imeshinda Ndejje Elites University ya Uganda seti tatu kwa sufuri. lakini KCB Nkumba ya Uganda ikashinda Magereza ya Tanzania seti tatu kwa sufuri. Upande wa wanaume mabingwa tetezi Rwanda National Police walianza kwa kushinda Nemo Stars ya Uganda Ratiba inaonyesha kwamba leo zinachezwa mechi nane hapo Lugogo na od Kampala, na mechi zingine nane hapo kesho Jumamosi. Haya, na sasa tugeukie burudani. Gumzo bado ni kubwa baada ya tuzo za mziki za Tres kuandaliwa Zanzibar siku mbili zilizopita. Wakati wanamziki wanaotajwa na kutajika barani Afrika wakiwa wamekongamana Zanzibar hapo juzi, mwanamziki Rema kutoka Nigeria aliibuka na ushindi mkubwa, akitoa mataji matatu ikiwa ni pamoja na album of the year, best music na pia kitengo cha mwanamziki bora wa kiume. Wengine waliong'ara zaidi ni pamoja na Bien wa Kenya na Diamond Platnumz wa Tanzania, ambaye alituzwa lile taji la best global artist, yaani anatambulika kote ulimwenguni. Kutoka Afrika Kusini, Taylor pia alishinda taji la mwanamziki bora wa kike, na pia kanda yetu ya Afrika Mashariki ikashuhudia Fali Ipupa kutoka Congo akitoa ushindi katika kile kitengo cha best live performance. Wimbo bora zaidi katika Trace Awards wimbo wa Tswala Bam kutoka afrika kusini. Best dancer, mshindi alikuwa ni Mahadzi kutoka afrika kusini. DJ bora zaidi akawa ni Mogren yaani Klele anatokea Algeria. Aha, na mjadala bado ungali mitandaoni, nani mkali kati ya Diamond na Burna Boy? Diamond kambwaga Burna Boy katika kile kitengo cha best global african artist. Lakini sasa kuna stori ya kwamba Diamond kalalamika kwamba Zanzibar haina ukumbi mkubwa wa kuleta burudani kamili kama hii, wengine wakisema iwe kubwa kama ile BK Arena ya Kigali, Rwanda. Basi kutoka kwangu ni hayo tu katika burudani na spoti. Mimi hapa sina ukumbi mkubwa. Shukrani sana Josephat Kioko kwa maswala hayo ya burudani. Na haraka haraka basi, swali la leo. Je, umependekezo la mwendesha mashtaka wa ICC kuanzisha mahakama maalum DRC litamaliza vita na ukatili DRC? Nasoma ujumbe wa Maiko Ngole wa Njombe, Tanzania. Anasema maoni yake ni kwamba mahakama hiyo ingeweza kusaidia kama kutakuwa na ushirikiano wa dhati baina mataifa na viongozi wake, kwa kuwa vita Congo ni ya kihistoria. Ujumbe mwingine tena kutoka kwa Musa Zuberi, yeye anasema anapatikana Chanika. Anasema kiukweli a, sina hakika kama hilo pendekezo lina mashiko, maana jeshi la Kongo na askari wa kawaida wangejiimarisha na kuwa jeshi lenye uwezo wa kulinda nchi yao na polisi kulinda raia na mali zao, sio. Mapendekezo kidogo yamekuwa na utata. Ujumbe mwingine basi, shukrani kwako kwa wewe Wilungula Ehota Lwehulumo Bashirulende Moreza Mulavya kwa kutuandikia katika swali la leo. Asante sana Mkamiti. Muda unakwenda mbio, shamalizika hapa vio express. Tunakutakia wikendi njema kwa niaba yako, mimi abdi shakuru buda, aida isa, upande wa pili tunasema kwa herini, Ramadhan karim