Karibu, karibu karibu, msikilizaji, ni VOA Express. Ukisikia kipenga hicho, basi ni wakati mwingine wa kupata vitu vizito, vitu safi, vitu murwati kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji langu jina, naitwa Sandey Shomari, na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Tuko standby, tuko ngangari, tuko chonjo kukusukumia mpango huu wa VOA Express kutoka hapa, uh, studio za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Eh, bila kupoteza wakati kukujuza tu kwa kifupi nini ambacho, eh, tunakiangazia hii leo. eh, tutakuwa tukiangalia kwa mfano barazani, tunasema nini? Maoni yako kuhusu wanafunzi ambao wanabugia wanakunywa vinywaji kupita kiasi, eh, huko nchini Kenya. Vilevile tuko na swali la leo. Je, unakubaliana na serikali ya Kenya? Kenya, naona tutakalia Kenya kwa kiasi, kwa eh, kwamba serikali nyingine iliyoundwa na RSF, ili ni swala la Sudan leta amani na utulivu katika nchi hiyo ya Sudan. Ni mengi eh? Ni mengi kweli kweli, BMJ Muridhi. mm -hmm, na hayo yote ukiyataja basi mtu asahau kwamba pia kutakuwa na burudani ya muziki. Hayaendi hivi hivi haya bana eh, unasema. <laughs> kila wakati <laughs> bila burudani, bila muziki ya sukuma <laughs> inakuwa eh, gurudumu la Express, sivyo? Kweli kabisa. Na pia mwenzetu Patrick Ndwiman akazungumza na, na mjasiriamali fulani kutoka kule Dodoma. Uh, mwanamke huyu ambaye atakuwa akikupa uh, mawili matatu kuhusu nini ambacho kimefanyika katika biashara yake uh, kitu ambacho amekianzisha na je kimefanikiwa, au la. Yote hayo utayasikia baadaye kidogo, bila shaka utayasikia vizuri kabisa katika hapa uh, VOA Express, tukisukuma mpango huu mzima msikilizaji, kwa ajili yako wewe vilevile, vile BMJ muridhi itamulika kule nchini Uganda hali ilivyo kwa upande wa wanafunzi kutokana na mabadiliko ya mitaala, matokeo yamewaacha hoi. Basi utasikia zaidi pia hapo. Sawa sawa kabisa, ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji, hapa VOA Express, lakini tuanzie huko huko Uganda. Baadaye tutaangalia katika nchi jirani ya Rwanda, lakini takujuza wakati huo ukifika. Twende sante, shumari <laughs> <laughs> kwa hiyo msikilizaji akae chonjo kusikia, akae chonjo ajue nini, au akijiuliza, je, huko Rwanda nini kinachoendelea? <laughs> <laughs> <laughs> Haya, wanafunzi wapatao wa laki moja wamejikuta wameshindwa kupata fursa ya kuingia kidato cha tano nchini Uganda hii ni baada ya kumaliza mitihani yao kidato cha nne, na hii imetokana na kutofanya vyema kwenye mitihani yao, huku wao wakidhani wamefanikiwa kwa kufanya vyema, lakini kumbe mtihani wa mwisho sio kila kitu. Haya, basi, ilitokea vipi? Kulihitajika kufanyika zaidi kwenye mitihani hiyo. Hii ni kutokana na mabadiliko ya mitaala nchini humo. Sasa je, nini kilitokea, au mkanganyiko ulikuwa wapi? Tunaye Profesa Aida Mutenyo kutoka chuo kikuu cha Kabale kule Uganda. Hebu tueleze Profesa, nini kilitokea? Mchanganyiko ulikuwako pale pa kutafsiri alama ambazo zilitolewa na taasisi ya uandaaji wa mitihani walimu. Um, taala ilikuwako ni kwamba wanafunzi wakuwa na miradi kuanzia kidato cha kwanza hadi cha nne. Kwa hivyo alama za mwanafunzi za mradi ama mradi, maanake kila mwanafunzi anachagua mradi mmoja. Huo mradi unabeba tamrini ya alama ya ishirini na tano halafu akishachagua mradi hizi alama zitatumwa kwenye taasisi ya uandaji wa mtihani huyu mwanafunzi akimaliza akifanya mtihani wa mwisho wa mwaka alama zake zinajumuisha juu ya asilimia sabini na tano kwa hivyo ndio kwamba atakuwa na alama za tamrini atakuwa na alama za mwisho wa mwaka kwa hivyo zikiwekwa kwa pamoja mwanafunzi tutoe mfano labda kama alipata themanini hiyo ndio, mwanafunzi ana uwezo labda ana uwezo wa kuchukulia mada ambazo alizofanya, uwezo wake ni wa juu sana, ambao tunaita excellent. Manake yeye kiwango ambacho alipita ni cha juu sana. Tunaweza kusema labda ni mwanafunzi alipata kitu themanini na tano kwenda juu. Lakini kwa mwanafunzi ambaye ni baa, anajua kwamba ndio ni mzuri, lakini si mzuri sana. Kwa hivyo, iliwekwa kiwango kwamba mwanafunzi labda pata kama, kama themanini, ama hadi kiwango fulano, huyo ni waba. Kwa wale ambao hawakuweza kuingia kwenye, kwenye kidato cha tano, ina maana kwamba alama zao zilikuwako za chini. Nadhani kiwango ni ehe, ehe, mwanafunzi ambaye anapata kitu 49 kurudi chini. Kwa hivyo uwezo wake wa kumudu hayo masomo ambayo angefanya amba kidato cha tano ni mgumu Sawa kabisa, hakuweza kuridhisha jopo la usahihishaji kwamba ana uwezo wa kuenda kidato cha tano. Sasa pengine, mwalimu Mutenyo, nani alaumiwe hapa katika tatizo kama hili linapotokea? Shida iko ya kumlaumu, hakuna mtu wa kulaumiwa, lakini wakati tuepukana na kufikiria kwamba kufikiria kwamba kila mwanafunzi lazima aende kidato cha tano, tuko na njia mbadala ambo ao ana mkono aa kwamba adaaaaoana kai nanalwatotoa ono aa moja kwa moja lazima atapata lazima aende chuo. Je, kuna ambao mwanafunzi ama mtoto anaweza kupata stadi zingine tofauti na ule mtihani? Hilo ndiyo jambo ambalo hatujafikiria. Bila shaka ni Profesa Aida Mutenyo huyu akizungumza nasi kutoka kwa chuo kikuu cha Kabale nchini Uganda. Mambo ndivyo alivyo hivyo. BMJ Muridhi, safi kabisa, na hapo chini kwa chini nasikia kibao chake Moni featuring Mario. Nakwambia ye yeah, twende kazi bila shaka pata vitu, msikilizaji, mambo hayo mazito yanakujia kutoka hapa VOA Express, Washington DC. Ukipata mavitus, jua tuko ndani ya nyumba. Haya, kazi kwako. Yeah, yeah, yeah. Kapia, Kwenye sita kwa sita kwa kike napenda na mawania I like the way unavyonipatia napenda navyo katika ukishika namwagika Haya, mambo mazito haya. Central Zone msikilizaji, mambo yanakuaje hayo? BMJ unayasikia vizuri kabisa e, kabisa kabisa. Nasikia vile wanaangusha mambo hapo mazito kweli kweli. Haya, moni huyo akifanya vitu vyake na Central Zone akiangusha vitu kweli kweli mambo yanakuwa ni mazuri kumbuka ni katika voa express matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa washington dc idhaa ya kiswahili ya sauti amerika wataalamu wanasema kwamba wabunifu na wafanyabiashara wa kiafrika wamejipanga vilivyo kufaidika kutokana na utekelezaji wa itifaki ya biashara ya kidijitali ya eneo la biashara huria la bara la afrika eh, kwa kifupi afcfta mfumo ambao ulibuniwa kuimarisha biashara ya kidijitali kote barani. Na utakumbuka kwamba nilikuwa nimekwambia tutaangalia nini kinachoendelea katika nchi jirani, na Uganda, nchi ya Rwanda. Hayo ndio tunazungumza sasa hivi mm -hmm. E, hayo, vipi huko? hayo ambayo nimeyazungumza hapo mm -hmm. yamesemwa wakati wa kongamano la Fintech, e, IFF ambao ni mkusanyiko wa wadau kutoka maeneo mbalimbali duniani ambao unalenga kuendeleza ushirikishwaji wa kiuchumi kupitia maendeleo endelevu ya teknolojia na kongamano lenyewe Weli naendelea mjini Kigali, eh, Rwanda hasa, eh, swala ambalo ni muhimu zaidi kwamba linalenga vijana na teknolojia hususan, eh, katika eh, kutumia teknolojia eh, kufanya biashara, ni warsha ambayo inawaleta pamoja wakuu wa nchi na serikali, watunga sera, wabunifu na wawekezaji, miongoni mwa wengine, na moja ya maswala ambayo yanaangaziwa kama nilivyosema, ni ushirikishwaji wa vijana katika biashara za kupitia mitandaoni ambazo zimeendelea kupata umaarufu katika miaka ya karibuni. Sasa moja kwa moja, Emmanuel Masantura, mchambuzi wa masuala ya uchumi na teknolojia, akiwa uh, huko huko mjini Kigali, anaungana uh, nasi. Emmanuel, hebu tupe umuhimu hasa wa mpango huu kwa vijana hasa. Ni mpango ambao umekuwa ukijaribu kusukumwa zaidi katika kipindi hiki ambacho unaona tuko kwenye karne ya ishirini na moja ambayo inahitaji maendeleo zaidi ya teknohama na teknolojia ya kisasa jambo ambalo kwa vijana hasa ambao ndio ulimwengu wao huu na ulimwengu unaokuja ndo na tunakuelekea, nadhani ni wakati mwafaka kwa wanaoweka sera mbalimbali za maendeleo na biashara hasa uh, katika ukanda huu wa Afrika kuangalia jinsi ya kuendeleza miundombinu uh, madhubuti ya kuhakikisha kwamba biashara hasa katika mitandao inafanyika vizuri kwa sababu E, ninasema hivi kwa sababu tumekuwa tukiona, mm, ma, ma, mambo mengi ambayo yanajiri sasa hivi hasa ya kisiasa na usalama mdogo, yanasababisha maelewano yanakuwa finyu, kati ya na finu taifa moja na jingine e, kikanda, na hii inasababisha kuzorota kwa biashara kwa namna moja ama na nyingine, lakini ukiwa na uhakika kwamba angalau wananchi wanaweza kuendelea kuongea kupitia digi kupitia mitandao mm -hmm. na kuwasiliana na kuagiza bidhaa na ku, kuzipata bila mwingiliano wa aina yoyote wa wanasiasa wa ambao mara nyingi itaki, na wanaosababisha mafarakano hayo itakimbiza, itaharakisha, itaharakisha sana ukuaji wa biashara, na suala hili litapelekea moja kwa moja kufanikiwa kwa mpango mzima wa soko la pamoja ama soko huria la Afrika. Wakati wa uzinduzi wa mpango huo wa AfCFTA, kulikuwa na dhana kwamba hii biashara ni kulenga tu wale mabwenyenye wafanya biashara wakubwa wakubwa, na hakukuwa na fikra kwamba labda vijana wangeshiriki vilivyo. Je, sasa kuleta mambo ya biashara ya kidijitali au mitandao kunasaidia vipi vijana hususan Naam, wakati, wa, wakati ambapo tulikuwa tunaona wanasiasa wanatia saini makubaliano ya kuweka soko huria la Afrika, tulikuwa tunaona vijana wanakaa pembeni na walikuwa wanaiangalia kama ni, ni hadithi zile zile za linacha ambazo zimekuwa zikiendelea hasa katika ulingo wa kisiasa. Lakini ni dhahiri kabisa kwamba kwa kupitia maendeleo ya kimtandao, maendeleo ya teknolojia na biashara ya kidijitali tunaweza tukapata mafanikio makubwa na hapa, vijana sasa, ambao wao na kipato chao kidogo walikuwa wanadhani kwamba hii haiwahusu, nadhani ni wakati mwafaka kabisa waone kwamba sio kwamba inawahusu kwa kwa ajili ku, ya kufaidika au kunufaika na mpango huu, bali hata kuweka nguvu pia katika kuweka innovations au kutu, kuku, kuku, na na, na, na, na, na ushiriki wa moja kwa moja kuhakikisha kwamba mpango huu unafanikiwa, akuwa na, na soko huria la Kiafrika. E, bila shaka kuna haja ya kuwa na ushiriki wa moja kwa moja. Na hapo tunafikia mwisho wa hayo ambayo tumezungumza na Emmanuel Masantura. Wakati mwafaka sasa kuangalia habari za dunia. Katika habari za dunia, Misri inakataa mapendekezo ya kuwaondoa Wapalestina katika ukanda wa Gaza ili kuzuia kutokomeza vita vya ukombozi wa Palestina na kuepusha tishio kwa usalama wa kitaifa wa nchi za kanda hiyo, ofisi ya rais wa Misri ilisema katika taarifa yake Jumanne. Rais wa Marekani Donald Trump ameghadhabisha mataifa ya Kiarabu kwa mpango wa kutaka kuwaondoa kabisa Wapalestina zaidi ya milioni mbili kutoka Gaza na Marekani kuchukua udhibiti wa eneo hilo na kuligeuza kuwa mahali pa mapumziko. Misri itakuwa mwenyeji wa mkutano wa dharura wa Umoja wa Nchi za Kiarabu tarehe 4 mwezi Machi ambao utaangazia juhudi za nchi za Kiarabu kukabiliana na mpango huo wa Trump ambao pia ulizaka Misri na Jordan kuwapa makazi wa Palestina waliopoteza makazi yao huko Gaza. Kremlin ilikaribisha kile ilichokieleza leo Jumanne kama msimamo wa usawa zaidi wa Marekani kuhusiana na Ukraine, baada ya Marekani kupitisha azimio lake la Path for Peace katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, licha ya wasiwasi kuwepo ambao ulielezewa na washirika wake Uingereza na Ulaya. Msemaji wa Kremlin Dmitry Peskov amesema msimamo wa Marekani unaonyesha nia ya kweli ya kuchangia katika kutafuta suluhisho. Ma maandishi hayo ya mistari minne yaliyotolewa na Marekani inaomboleza kupoteza kwa maisha ya watu katika mgogoro wa Russia na Ukraine na inaeleza kuunga mkono lengo kuu la Umoja wa Mataifa. Na juhudi mpya za kutafuta ndege ya Malaysia MH370 zimeanzishwa zaidi ya mwongo mmoja baada ya ndege hiyo kupotea, katika mojawapo ya tukio la ajabu katika safari za anga, kampuni ya usafiri wa maeneo ya kipekee baharini ya Ocean Infinity imeanza tena kazi ya kutafuta ndege hiyo iliyopotea. Waziri wa uchukuzi wa Malaysia Antony Lock amesema hii leo Jumanne. Lock aliwaambia waandishi wa habari kuwa vifungu vya mkataba kati ya Malaysia na kampuni hiyo bado havijakamilishwa, lakini amekaribisha utendaji kazi wa Ocean Infinity kupeleka mili zao kuanza kutafuta ndege hiyo ambao ilipotea mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na nne. Na, na maeneo kadhaa ya Ukrain yalishambuliwa na wanajeshi wa Rasia usiku wa kuamkia leo, huku maafisa wa Kiev na Sami wakisema leo Jumanne kwamba kulikuwa na majeruhi na uharibifu wa majengo mioka kalashink. Eh, gavana wa mkoa wa Kiev alisema mwanamke mwenye umri wa miaka 44, eh, alilazwa hospitali kutokana na mashambulizi hayo. vo msikilizaji kutoka kwake bn lakini bmj uh -huh. anaambia Ben Sol ameshirikiana mzee wa kazi bn kutoka kule e, Jamhuri ya Kenya. Kwa hiyo hapo ni Jamhuri ya Kenya na Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. <laughs> <laughs> E, basi na ni Ben, Ben, Ben <laughs> Sol, Sol, na bien, yani majina yanafanana haya BMJ, kama ukija kwa makini, nakwambia kwa kweli chao hicho kimetamba, BMJ. <laughs> <laughs> <laughs> ukiangalia hichi kitu BMJ, kama ulivyokuwa ukisema hapa kwenye YouTube kinakuonyesha tayari -huh. kina, kina views au kimeshatazamwa mara milioni saba mara milioni saba. Amini niko na kitu tofauti, milioni nane. Samahani, milioni nane nukta saba nukta nikaisahau, no Tusahishe kidogo kwa sababu kuna tofauti yeah, ya BN akiwa ndiye anaimba ya, mm. kama main, mm. uh, vocalist, yeah. na featuring ikiwa ni Bensoul, lakini wimbo wenyewe ni wa Bensoul, mm. alafu sasa akamshirikisha BN. BN. Mm. E, lakini safi naona sa, mm. na ni miezi michache tu kama. Haya, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Unaweza kuyapata tu hapa VOA Express wakati kama wa leo katika barazani hii leo. Wakati tukijaribu kuwatafuta ninyi wasikilizaji, ili msichangie katika mada ya leo, tuliuliza nini maoni yako kuhusu wanafunzi wa vyuo vikuu ambao wanakunywa pombe kupita kiasi, hasa huko nchini Kenya. Sasa nawaona watu kama Robert Cheruyoto anasema sana humo ndani eh, eh, eh, eh. Kama wanavyomtaja huyo bwana Robert anasema kwamba hmm, nadhani vyema wizara ya elimu inaweza kuweka elimu ya muda kwa vyuo vikuu kuwaeleza vyema wanafunzi maisha ya humo na hatari zake iwapo wanatumia uhuru wao mwingi vibaya. Safi kabisa. Joseph Jila naye kutoka kule Rocky City, Mwanza, Tanzania, anasema hukatazwi kunywa ila kunywa kiustaarabu, yaani pombe isikutawale. Bila shaka Richard Kambale yuko DRC, huyu bwana anasema kwamba hawajui wanachokitafuta, kwani unafanya miaka zaidi ya ishirini ukitoka huko unaambiwa hauna kazi. Kweli kabisa na unajua, sandi Shomari, hili suala la unywaji pombe sio tu hata kenya peke yake, utakuta mm, wanafunzi wengi kwa mara kwa mara wanajipata katika hali watu kama watu watu hiyo watu. Hmm. E, hasa hawa wa vyuo vikuu, na mwisho wa mambo huwa hayaishi mambo yaishi vizuri, hmm, e, wakati unaingia katika ulevi wa kupindukia wanavyosema ndiyo anamwona pia Kaspar Sikuku. Sikuku anasema yuko kule Mabanga, Bungoma, Kenya. anasema hizo pesa za mkopo, si, si, si eh, zikija hazina kazi e, pili ni burudani. Yani hapa anasema wanapewa pesa mm, uh, ule mkopo wanaita wana, wana HELB lakini mm, anazitumia ku, kupiga vinywaji, inakuwa kwamba hawatumii pesa ipasavyo. Sasa Kenya wanaita HELB, kwa Tanzania wanaita BM. Ni BM eh? <laughs> Kenya pia kulikuwa na BM lakini zamani, zile BM ilikuwa, ilikuwa haulipi chochote, yeah, ukishapewa basi. <laughs> Haya. Nani mwingine? Zabuloni Mwogezo, huyu anajita kijana Mkongo Meshamona, yuko DRC pale mm -hmm. Bila shaka jambo hilo inaleta tafurani sababu wanavyuo ndio viongozi wetu wa kesho. Kila serikali inatakiwa kuweka adhabu kali kwa mwanachuo atakayejikuta au anayeshiriki na jambo hili ili kuleta nidhamu, anasema kwa wanachuo wote. Mwingine hapa anaitwa Muhandu Kastori. Muhandu anasema, yuko kule Mwasai, Maswa Simiu, Tanzania. Wanafunzi kunywa pombe e, kupita kiasi, anasema ni kosa hmm. kubwa sana ila tunaiomba hapo serikali tusaidie kuweka kipimo cha kutosha kuweka <laughs> kipimo cha kutosha ili mtu ajue ni kiasi gani anafaa kunywa isiyo kwamba amepitisha kiasi. <laughs> Msikilizaji e, naona mmechangia kwa wingi, lakini muda tulokuwa nao naona pia unakatika, lakini tuwashukuru kijana mzee, pamoja pia na huyu Sedekia Rupen MP, e, Juma Dunga, Max Andrea na Shirima Shirima, a, bila kusahau Exodus kumbukumbu na wengine nyote, ambao wote ambao wameshiriki leo katika barazani. Basi bila shaka, moja kwa moja tupate muziki. Uh, muziki sasa hivi unasindikiza express msikilizaji, mm -hmm. Usikae mbele au um, mbali na redio yako, na nakwambia, hmm? huyu anayekuja n tunatoka kijiji kimoja kule Embu. Ana, anaitwa Nadia ah Mukami, umetoka na kijiji kimoja, kimoja, kimoja kabisa Haa. na sito sito kosa kusema ukweli, bila shaka akiwa anaficha nani fina haya, tuasikilize. Safi kabisa. Uh, asante Shomari, ulikuwa unaniambia kwamba Nadia Mukami hajaimba huo wimbo peke yake, sio bye bye, akiwa anashirikiana naye Fina hali kadhalika wendi wendishe Hawa ni kiada wamekutana mm -hmm. Ukitoa vitu vizito kweli kweli kwa pamoja. Safi kabisa, msikilizaji, mambo hayo kutoka VOA Express hapa Washington DC nakwambia mambo moto sana. Moto sasa kukua. Tuangalie masala ya kama huna kazi. Huyu mm -hmm. Dynesse, uh, tunaenda mpaka Tanzania. Eh, mm -hmm. Uh, anajulikana kama Dynesse Shindika, uh, huyu ni mwanamke kijana ambaye ni mkazi wa Dodoma mm -hmm. uh, huko Tanzania. Baada ya kupata mafunzo katika kituo cha mafunzo So ya bidhaa za ngozi aliweza we yeye mwenyewe kufungua kiwanda chake cha kuchakata ngozi na kuuza bidhaa za ngozi, na amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana hapa katika kama huna kazi. Ninajishughulisha na uzalishaji wa bidhaa za ngozi. Bidhaa za ngozi hizo ni kama mabegi ya ngozi, viatu vya ngozi, viatu aina ya official, lakini pia school shoes, lakini pia military shoes. Mimi nimejiajiri lakini pia nimetengeneza ajira kwa vijana wenzangu. Kwa hiyo ni kama vile una kibanda fulani ni kampuni? Hebu e, ufafanua hapo. Ah, biashara yangu ni kampuni, nina kiwanda, yaani mimi mwenyewe ndio ninachakata zile bidhaa za ngozi, lakini pia nina display shop ambayo ipo maeneo ya bunge Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ambayo lile ni duka ni display shop, lakini nina kiwanda kabisa, ninachozalisha mimi mwenyewe hizo product. Na shughuli hii ulianza lini? Shughuli hii nilianza mwaka elfu mbili na ishirini baada ya kupata mafunzo katika kituo cha mafunzo cha bidhaa za ngozi. Kwa huku Tanzania tunaita ni vituo vya serikali ambavyo vinatambulika kwa jina maarufu SIDO. Baada ya kupata mafunzo pale SIDO Nikapata uzoefu na ujuzi, nikaamua na mimi kuanzisha biashara yangu mimi mwenyewe lakini, wakati huo nimeanzisha, nilikuwa natumia mashine za SIDO. Mwisho wa siku nikawa nimepambana, nimefanikiwa, nikafungua kiwanda changu mimi mwenyewe, nikanunua mashine zangu mimi mwenyewe, na nikaajiri vijana wenzangu mimi mwenyewe. Umejiajiri na umewaajiri ume vijana wenzako. Una wafanyakazi kama wangapi? Nina wafanyakazi kumi na nne ambao nina mafundi wako tisa, lakini pia nina mfanyakazi ambaye yeye anakaa dukani kule kwenye display shop, lakini pia nina muhasibu, lakini pia nina manaja production ambaye yeye anasimamia pale. Kwa hiyo jumla ya vijana niliyoajiri ni vijana kumi na sita bila shaka. Unasikia bana. Eh, ana wafanya kazi wengi na... Ehe, operations mm, manager pia amepata kazi pale yeah. E, kwa hiyo usije ukadharau e, kazi yoyote au e, mafunzo ambayo umeyapata kwa njia moja au nyingine, unaweza kuyatumia kama unavyosikia e, huyo e, hapo dada Dinas Dineseshindika akizungumza na mwenzetu Patrick Nduimana. Asante Shomari, naona tumebaki na bila shaka, dakika mbili tu, tuangalie swali la leo. Bila shaka, kwenye swali letu la leo unasema, je, unakubaliana na serikali ya Kenya kwamba serikali nyingine iliundwa na RSF italeta amani na tulivu kule Sudan? Majibu ni mengi kwelikweli, bmj e, bila shaka tuanze na huyu uh, Eli Mosaria maenda anasema sidhani kama serikali mpya, wakati mapigano yakiendelea, patakuwa na amani. Kama wanaopigana wangekutana Nairobi na kusuluhisha tofauti zao, ingekuwa ni jambo la busara zaidi, hilo kundi alingeruhusiwa kukutana huko Nairobi. Haya, Ibra Dimes anasemaje? Kwa upande wake, anasema kumbukumbu yangu ni kwamba nakumbuka chama cha EFC ambayo mkuu wake ni si na ng'a limeundwa kwenye ukiwa kukiwa mchana kweupe, na kundi hilo limeenda kujiunga na M23 na kuwa na kusema hii na, na kusababisha maelfu ya DRC kufariki. Kwa hiyo anasema sioni amani Sudani kama Kenya ipo. Tukimalizia, namwona huyu boyi m mshinga anasema bora Kenya kuliko Kongo ambako wanaume O, watu wazima wanapiga kelele, wanasema kwamba sijui wanatawaliwa na kadhalika na kadhalika. Eh, basi sawa. Maoni yake huyo bila boani. shaka eh, eh. Maoni mengi lakini muda ni mchache ukiambanyi ni kushukuru Sustenis, bm hali kadhalika isa kachale na wengi wengine, tafadhali zabuloni ongeeni mm, na endeleni kuandika maoni yenu kwenye mtandao wetu wa Facebook pale. Tunakuacha basi tukiwa tunakamilisha express, upande wa pili ni Fiona wa Mai, naitwa Sunday Shamani nikiwa na, na mzee wa kazi bmj muridhi, tunakuaga na kibao chake fina, Hali kadhalika Nadia Mukami, Wendy Shay wanakuambia bye bye, tukutane kwenye vipindi vingine vya hapo baadaye. Kwaheri kwa sasa.